

OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI)

HALMASHAURI YA JIJI LA DODOMA

Shule ya sekondari Hombolo,

S.L.P. 1719,

DODOMA.

Simu Na: 0786903636, 0757579755

Kwa: MZAZI/MLEZI.....

**YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI HOMBOLO  
KIDATO CHA TANO (V) MWAKA 2018/2019**

Ninayo furaha kukufahamisha kuwa umechaguliwa kujiunga na shule ya sekondari Hombolo kidato cha tano mwaka2018

Shule itafunguliwa 02/07/2018. Ambapo mwanafunzi atatakiwa kuripoti shule tarehe 01/07/2018 mwisho wa kuripoti ni tarehe 01/08/2018

A: KUFIKA ILIPO SHULE

Shule ipo km 45 kaskazini mashariki mwa Jiji la Dodoma karibu na chuo cha serikali za mitaa Hombolo

Usafiri wa kufika shuleni unapatikana kwa urahisi ambapo utapanda mabasi yaendayo Hombolo yanayo egeshwa katika kituo cha magari nanenane eneo ambalo huegeshwa magari yaendayo pembezoni mwa mji wa Dodoma na mikoani.

Unashauriwa kupanda magari yanayo ondoka stand kuelekea Hombolo kuanzia saa 3:30 asubuhi hadi saa 8:30 mchana ili kuepuka kufika shuleni nyakati za usiku. Utatumia takribani saa moja na nusu kufika Hombolo kutokea nane nane kwa usafiri wa gari

Mara ufikapo hombolo una shauriwa kushukia kituo cha shule ya msingi **hombolo bwawani** na kisha uliza shule ya sekondari hombolo ambayo ipo umbali wa mita 150 toka kituo hicho.

### **B: MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA**

Pamoja na kukupongeza kwa kufanikiwa kupata nafasi hii muhimu ya kujiunga na kidato cha tano ninatumia fursa hii kuisisitiza yafuatayo

1. kusoma kwa makini maelezo yote yaliyoko katika fomu hii ya kujiunga (joining instructions) ya shule hii na kukamilisha bila kisingizio maelezo yote ili kuleta ufanisi wenye tija katika kukupatia elimu iliyo bora kwa muda wote wa masomo.
2. Hombolo sekondari ni shule ya mchanganyiko ya kutwa kwa kwa wanafunzi wa kidato cha I-IV na ina bwani kwa ajili ya wavulana wote kidato cha tano na sita tu
3. Kujaza fomu Na.3(fomu ya afya) ambayo lazima ijazwe na daktari wa hospitali au kituo cha afya cha serikali na kuirudisha shuleni wakati wa kuripoti
4. Kujaza fomu Na: 1(fomu ya ahadi) yenye utaratibu na sheria za shule, fomu hii isomwe kwa makini na ijazwe na mwanafunzi na mdhamini wa mwanafunzi ambaye atakuwa mzazi au mlezi wa mwanafunzi husika
5. Kujaza fomu Na:2 kwa wanafunzi wa BWANI

### **C: ADA NA MICHANGO MINGINE INAYOTAKIWA KULIPWA NA KILA MZAZI**

1. Ada ya shule ni shilingi elfu sabini(Tshs 70,000/=) kwa mwaka.unaweza kulipa kiasi cha Tshs 35000/= kwa muhula au kulipa yote kwa pamoja
2. Matengenezo ya samani shilingi elfu kumi na tano(Tzsh 15000/=)
3. Kitambulisho cha mwanafunzi shilingi elfu sita( TZSH. 6000/=)
4. Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kulipa wapishi, walinzi na vibarua wengine
5. Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma
6. Tahadhari ya vifaa ambayo haitarudishwa mwanafunzi atakapomaliza au kuhama shule shilingi elfu tano (Tzshs, 5,000/=)
7. Shilingi 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza Tshs 5000/= Bima ya afya Na CHF Tshs. 5000/=
8. Nembo ya shule shilingi elfu mbili (Tzsh 2,000/=)
9. Shilingi 20,000/= kwa ajili ya mitihani ya kujipama mock

10. Mchango wa T-shirt ya shule shilingi elfu kumi tu (Tzsh 10,000/=)
11. Shilingi 20,000/=kwa ajili ya maandalizi ya masomo kwa vitendo(practicals)
12. Jumla ya ada na michango kwa mwanafunzi wa bweni ni Tshs 208,000 tu

N.B. malipo yote ya ADA NA MICHANGO MINGINE ILIPWE NMB Bank. Jina la account

#### HOMBOLO SEKONDARI RECCURENT ACCOUNT

Namba 5051200074 na risiti (bank pay in slip) iletwe shuleni

#### **D: MAHITAJI MUHIMU AMBAYO MWANAFUNZI ANAPASWA KULETA SHULENI**

1. Kwanja 1, jembe lenye mpini 1, leki 1, mifagio ya ndani na nje
2. Utatakiwa kuletwa RIMU MBILI(2 )za karatasi ya photocopy(A4) na sio Rulled wala duplicating papers
3. Sare kamili ya shule kama inavyoelekezwa katika kipengele cha sare kamili ya shule
4. Vifaa vya kujifunzia vya kutosha kama vile scientific calculators na mathematical instruments set kwa wanafunzi wa sayansi na hisabati.
5. Dissecting kit kwa wanafunzi wa biolojia
6. Mwanafunzi hatatakiwa kuja na mizigo isiyotakiwa shuleni .soma kwa makini mahitaji ya mwanafunzi wa hosteli
7. Vitabu vya masomo ya tahasusi husika
8. Godoro la inch 3×6
9. Vyombo vya chakula (sahani, bakuli,kijiko,kikombe)
10. Shuka pair 2 rangi ya blue ,blanketi , folonya moja na chandarua nyeupe moja

#### **E: SARE YA SHULE MAHITAJI MUHIMU KUHUSU SARE KWA WAVULANA**

Sare ya shule iliyo sahihi kwa wavulana ni suruali ya kijani nyeusi(darkgreen)ya marinda mawili na shati jeupe mikono mirefu, mzazi anashauriwa kumnunulia mwanae pair mbili (2)

Mzazi anashauriwa kumruhusu mwanafunzi kuja kushonea sare shuleni ili kuepuka utofauti wa rangi na mashono

- I. Viatu vya rangi nyeusi vya kufunga na kamba na visiwe na visigino virefu
- II. Soksi nyeupe jozi mbili
- III. Kwa wale wenye matatizo ya kiafya walete vyeti na barua kutoka hospitali ya serikali ili kuwasaidia walezi wao namna ya kuwasaidia
- IV. Nguo za michezo fulana T-shirt ya kijani isiyo na maandishi, raba na soksi
- V. Mzazi ana shauriwa kumpatia mwanao mahitaji ya kutosha kwani hataruhusiwa kutoka nje ya shule kwa muda wote wa masomo
- VI. Ni maarufu mwanafunzi kutembelewa na wageni wakati wote atakaokuwepo hapa shuleni. Ni muhimu kwa mzazi/mlezi kutoa nafasi kwa walimu kufanya kazi zao bila usumbufu wa kumshirikisha mwanafunzi mambo yasiyo na tija kwake.kama kuna dharura mkuu wa shule atarifu mzazi au watu walioidhinishwa
- VII. Mzazi/mlezi pamoja na mwanafunzi wa Bweni wajaze fomu Na: 1,2 na 3 nakurejesha shuleni
- VIII. Wanafunzi wa bweni wawe na suluari mbili za rangi ya damu ya mzee na t shirt v shingoni isiyo ya mtindo za kuvaa wakati wakiwa nje ya madarasa
- IX. T-shirt za shule zinapatikana shuleni ambapo mwanafunzi atatakiwa kuchangia gharama ya kuzinunua
- X. Mwanafunzi asilete shuleni nguo za ziada ambazo hazija idhinishwa kwasababu hazitavaliwa wakati wowote shuleni na pia hakuna sehemu ya kuweka mizigo
- XI. Sweta la kijani lenye v shingoni kwa ajili ya kuvaa wakiwa darasani
- XII. Galoni lita tano kwa ajili ya kutunzia maji ya kunywa

**NB:MWANAFUNZI ASIJE NA MIZIGO AU BEGI KUBWA KWA SABABU HAKUNA NAFASI YA KUHFADHI**

- XIII. Mzazi ana shauriwa kumpatia mwanae mahitaji ya kutosha kwani hata ruhusiwa kutoka nje ya shule kwa muda wote wa masomo

XIV .Ni marufuku mwanafunzi kutembelewa na wageni wasioidhinishwa na mzazi wakati wote a mtakao kuwepo hapa shuleni.mwanafunzi atakayekiuka agizo hili atarudishwa nyumbani kwa muda usio pungua wiki tatu na mzazi atakiri kumpokea mwanae,na kumrudisha shuleni mara atakapomaliza adhabu yake. Ni muhimu kwa mzazi/mlezi kutoa nafasi kwa walimu kufanya kazi zao bila usumbufu wa kumshirikisha mwanafunzi mambo yasiyo na tija kwake.

XV .Mzazi/mlezi pamoja na mwanafunzi wa hosteli wajaze fomu Na 1,2 na 3 nakurejesha shuleni

## **F:TANBIHI SHERIA ZA SHULE**

### **RATIBA YA SHULE**

kila mwanafunzi azingatie kwa makini ratiba ya shule kwa kuwa mahali panapo husika kwa wakati muafaka.kila mwanafunzi anatakiwa kuwa shuleni kuanzia saa kumi na mbili na robo asubuhi kila siku kwa siku za masomo na kufanya yafuatayo

- I. Kufanya usafi katika eneo lake alilopangiwa(special area)
  - II. Awahi mstarini (parade)na kuchukuliwa mahudhurio mapema kengele inapolia, wachelewaji watahughulikiwa ipasavyo na walimu watakao kuwa zamu
  - III. Kuingia darasani na kuhudhuria vipindi vyote kama vilivyo katika ratiba ya shule
  - IV. Ni lazima na sio hiari kwa mwanafunzi kufanya mazoezi yote yanayotolewa ndani na nje ya darasa
- v. Kutii na kuheshimu kengele kwa kuwa mahali panapo husika kwa wakati muafaka

## **G: MATUMIZI YA SARE ZA SHULE**

- I. Kila mwanafunzi atatakiwa kuwa katika sare ya shule kama ilivyoainishwa katika fomu ya kujiunga na shule(joining instruction)

- II. Wakati wa michezo wanafunzi wote watakuwa katika sare kamili ya michezo wakati wa ushiriki wao katika michezo na siyo vinginevyo
- III. Wanafunzi wa hosteli wawe na sare kamili wakati wakiwa nje ya madarasa , mwanafunzi atakaekutwa akiwa hana sare husika atapewa adhabu kali
- IV. Wanafunzi wanaruhusiwa kuvaa sweta za rangi ya kijani, majeketi hayataruhusiwa
- V. Wanafunzi wa bweni wavae sare kamili wanaposafiri kwenda likizo au wanapo rudi kutoka likizo

## **H:MAKOSA YANAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE**

- I. Wizi
- II. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
- III. Kugoma na kuhamasisha mgomo
- IV. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi kumpiga mwalimu au mtu yeyote
- V. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote Yule
- VI. Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule
- VII. Kufuga ndevu
- VIII. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa za kulevyo
- IX. Uvutaji sigara
- X. Uasherati uhusiano wa jinsia moja kuoa au kuolewa
- XI. Kupata ujauzito au kutoa mimba au kushiriki kutoa mimba
- XII. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi
- XIII. Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana
- XIV. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
- XV. Kumiliki kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
- XVI. Kudharau bendera ya taifa
- XVII. Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k
- XVIII. Uharibifu wa mali za umma kwa makusudi

## I: SEHEMU AMBAZO WANAFUNZI HAWARUHUSIWI KUFIKA BILA KIBALI

- I. Chumba za walimu(staffroom)
- II. Maabara
- III. Ofisi ya shule
- IV. Jikoni, hosteli ya jinsia tofauti
- V. Nyumba za walimu na wafanyakazi

## J. VIFAA NA MAHITAJI MENGINE MUHIMU

vifaa na mahitaji mengne ya muhimu yanapatikana katika duka lililoko shuleni kama ifuatavyo

- a. Madaftari ya aina zote
- b. Kalamu na penseli aina zote
- c. Huduma ya stationary
- d. Kuna kantini ndogo inayowapatia wanafunzi vitafunwa kwa wakati wakiwepo shuleni
- e. Wanafunzi wa hosteli hupata huduma zote za malazi na kwa muda wote wanaokuwepo shuleni.

.....  
SEVERINE W.MSEKAA  
MKUU WA SHULE

## FOMU NA.1

(a) AHADI YA MZAZI/MLEZI

Mzazi /mlezi ana shauriwa kusoma kwa makini sheria na taratibu za shule pamoja na maelezo yaliyo katika form hii kabla ya kujaza sehemu hii na kuirudisha .

Mimi.....wa.....  
 .....

S.L.P.....simuNa.....  
 .....mji.....

Ambaye kazi yangu ni.....natamka  
 hapa kama mzazi/mlezi  
 wa.....

Ninakubali kwa hiari yangu mwanangu asome katika shule ya sekondari Hombolo kuanzia tarehe.....ninaahidi kama ifuatavyo:

1. Kwamba nime kubali chaguo alilopewa mwanangu na sitamruhusa kubadilisha hadi apate kibali cha maandishi kutoka mamlaka husika
2. Nina ahidi kumpatia mwanangu vifaa vyote kama vilivyoainishwa katika fomu ya kujiunga ikiwemo **SARE KAMILI** ya shule bila kuharibu chochote
3. Ninatambua kuwa walimu wanahitaji ushirikiano wangu katika kumpatia mwanangu elimu na nitashirikiana nao bega kwa bega kwa maswala yanayomuhusu mwanangu kitaaluma na nidhamu ili aweze kufikia malengo yake na ya Taifa
4. Naahidi kuwa endapo mwanangu ataenda kinyume na taratibu zilizoainishwa katika fomu hii achukuliwe hatua stahili za kinidhamu kama alivyoorodheshwa

JINA LA MZAZI/MLEZI	KAZI	SAINI	TAREHE	UHUSIANO



--	--	--	--	--

**AHADI YA MWANAFUNZI**

Mimi  
 mwanafunzi.....  
 .....wa kidato cha tano chaguo .....mwaka  
 2018/2019. Ninakiri kusoma, kuelewa na kuahidi kutii taratibu zote  
 zilizoanishwa katila fomu iliyotumwa kwangu na mkuu wa shule ya sekondari  
 Hombolo.nitatoa ushirikiano wa kutosha kwa walimu wangu na shule kwa  
 ujumla katika muda wangu wote nitakaokuwa shuleni ili niweze kupata elimu  
 na kuendeleza jamii na taifa langu

JINA LA MWANAFUNZI	CHAGUO	SAINI	TAREHE

Maoni ya mkuu wa shule.....  
 .....  
 .....  
 .....  
 .....  
 .....

FOMU NA 2: SEHEMU YA MZAZI

Mimi.....wa  
.....

S.L.P.....Mji.....  
.....SimuNa.....Ninakiri kukaa na kuzungumza na mwanangu juu ya taratibu na sheria za shule na ninaahidi kumsaidia na kutoa ushirikiano wa kutosha kwa mkuu wa shule na walimu kwa muda wote ambao mwanangu atakapokuwa katika shule hii. Ninatambua madhara ya mwanangu kutembelewa na wageni wasioleweka wakati akiwa shuleni na ninaomba shule iwatambue watu watatu(3) ambao wanahusika katika muda wote ambao atakuwa shuleni nao ni

1. Jina.....simu.....  
.....uhusiano.....
2. Jina.....simu.....  
.....uhusiano.....
3. Jina.....simu.....  
.....uhusiano.....

SAINI  
MZAZI.....Simu.....  
.....

**FORM NO. 3**

Hombolo secondary school  
P.O.BOX 1719  
DODOMA

MEDICAL EXAMINATION FORM

To be completed by medical officer from a known public Hospital or Health centre in respect to all entrants

Full name.....age  
.....

Sex.....year.....  
.....

1. Blood count(red and white).....

...

2. Urine analysis Test.....

3. Syphilis test.....

.....

4. T.B.....

5. Eye Test.....

.....

6. Ears.....

7. Spleen.....

.....

8. Abdomen.....

ADDITIONAL INFORMATION: eg, physical impairment, family diseases, chronic infections etc.

.....  
.....  
.....  
.....  
.....

.....I certify that the above named individual is fit to pursue studied as stated above

.....  
.....

Name \_\_\_\_\_ and \_\_\_\_\_ designation  
Signature and official stamp

.....  
.....

STATION

DATE

NOTE:

1. Medical officer during the course of this Examination please attend the individual according to any diagnosed case
2. The dully filled form must be handle to the head of school during registration week, under no circumstances should a student be registered without certification of his/her physical fitness.