

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS – TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA KITETO
SHULE YA SEKONDARI ENGUSERO
S.L.P 33
KIBAYA - KITETO**

Namba za simu

Mkuu wa shule: 0685229116/0752334693

Makamu mkuu wa shule: 0784313501/0754691118

Mzazi/mlezi wa mwanafunzi

S.L.P.....

**YAH:MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE (JOINING INSTRUCTIONS)
KIDATO CHA TANO 2017/2018 – ENGUSERO SEKONDARI HALMASHAURI YA
WILAYA YA KITETO MKOA WA MANYARA MWAKA 2017.**

1.Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii mwaka 2017 tahasusi yaShule ya sekondari Engusero ipo umbali wa kilometa 32 kusini mwa mji wa Kibaya. Usafiri wa basi au noah kutoka mjini unapatikana katika kituo cha mabasi kibaya. Nauli ni shilingi 3000/=

Muhula wa masomo unaanza tarehe 17/07/2017. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 15/07/2017. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 31/07/2017

2. Mambo ya msingi ya kuzingatia

2.1 Sare ya shule

WASICHANA

- a. Sketi-rangi blue bahari (mshono wa rinda box) jozi mbili na sharti ivuke chini ya goti
- b. Shati- rangi nyeupe mikono mirefu na tai rangi ya kitambaa cha sketi.
- c. Viatu vyeusi visivyo na kisigino kirefu
- d. Soksi nyeupe jozi mbili au zaidi.
- e. Fulana ataipata shule kwa gharama ya Tsh. 15,000/=.
- f. Sweta-blue bahari moja au zaidi shingo ya V
- g. Hijabu na nusu kanzu inaruhusiwa kwa wanafunzi waislamu tu.
- h. Truck suit rangi ya kijivu kwa matumizi baada ya muda wa darasani

WAVULANA

- a. Suruali- rangi ya blue bahari jozi mbili. Isiwe ya kubana (vimodo)
- b. Shati-nyeupe mikono mirefu jozi mbili
- c. Viatu vyeusi vya kufunga kwa kamba
- d. Soksi nyeusi
- e. Fulana ataipata shule kwa gharama ya Tsh 15,000/=.
- f. Sweta-blue bahari moja au zaidi shingo ya V
- g. Truck suit rangi ya kijivu kwa matumizi baada ya muda wa darasani
- h. Tai rangi ya suruali
- i. Mkanda mweusi wenye kifungio cha Kawaida

2.2. SHAMBA DRESS

Suruali/Sketi ya rangi ya damu ya mzee. Aina ya mshono ni kama ilivyo elekezwa kwenye sare ya shule.

N.B. Nguo zingine tofauti na ilivyoelekezwa haziruhusiwi kabisa.

Ni marufuku mwanafunzi kuvaa suruali zinazobana(vimodo),vikoti,makoti,vilemba,kofia,vizibao,bangili,mkufu na mapambo kama sehemu ya sare ya shule. Suruali chini ziwe na upana wa inchi 18, mbele iwe na rinda mbili (celebration)kila upande na mifuko miwili ya “cross” na nyuma iwe na mfuko mmoja. Aidha inatakiwa iwe na luksu sita za kuwekea mkanda.

2.3 ADA NA MICHANGO YA SHULE

- a. Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 20,000/= kwa mwanafunzi wa kutwa na shilingi 70,000/= kwa mwanafunzi wa bweni. Unaweza kulipa kiasi cha shilingi 10,000/= kwa mwanafunzi wa kutwa na shilingi 35,000/= kwa mwanafunzi wa bweni kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja. Fedha hizo zilipwe kwenye Akaunti ya shule Na 50101100013 ENGUSERO SEC SCHOOL RECURRENT ACCOUNT katika Benki ya NMB (Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip)
- b. Michango inayotakiwa kulipwa na kila mwanafunzi ni:-
 - i)shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani
 - ii)shilingi 6,000/= kitambulisho
 - iii)shilingi 20,000/= taaluma
 - iv)shilingi 30,000/=kuwalipa wapishi,walinzi na vibarua wengine
 - V) shilingi 2000/= nembo ya shule

Shilingi 10,000/=huduma ya kwanza, tsh.6000 bima ya afya.

- vi) tsh.20,000 mitihani ya kujipima mock
 - vii) Tsh. 10,000 kukodisha godoro kwa muhula
 - viii) Tsh. 5000/= tahadhari(haitarejeshwa)
- c. Mahitaji ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-
- i)Ream ya karatasi ya A4 plain 1 kwa mwaka
 - ii) shuka jozi mbili rangi ya pink,blanket 1 na foronya 1 chandarua utapatiwa shuleni
 - iii)vyombo vya chakula (sahani,bakuli,kijiko na kikombe)
 - iv) ndoo mbili zenye mifuniko
 - v) Fyekeo 1, jembe lenye mpini 1, na squeezer(fagio la kukaushia maji) 1.

3.0 SEHEMU AMBAZO MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUONEKANA

Ni marufuku kuonekana sehemu zifuatazo:-

- (a) Vilabu vya pombe (Bars, Night Clubs)
- (b) Majumba ya Starehe (Cinema Halls, Disco Halls nk)
- (c) Majumba ya kufikia wageni (Guest Houses)

=====

4.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII:

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa mara baada ya kuripoti shuleni.

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla, ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani nan je ya shule ni muhimu. 4

- (c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (Preparation).
- (d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na je ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.
- (g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa kufanya hivyo.
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

4.1 MAKOSA YANAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

- (a) WIZI
- (b) UASHERATI/UBAKAJI/ULAWITI/USHOGA
- (c) ULEVI WA AINA YOYOTE
- (d) UVUTAJI WA BANGI/UTUMIAJI WA DAWA ZA KULEVYA
- (e) MAKOSA YA JINAI
- (f) KUPIGANIA AU KUPIGA
- (g) KUHARIBU MALI YA MTU/ UMMA/FEDHA YA SERIKALI KWA MAKUSUDI,
- (h) KUDHARAU BENDERA YA TAIFA/VIONGOZI WA SERIKALI,
- (i) KUOA AU KUOLEWA
- (j) KUPATA MIMBA/KUMPA MWANAMKE MIMBA
- (k) KULALA NJE YA SHULE BILA KIBALI CHA MKUU WA SHULE
- (l) KUTOA MIMBA/KUSHIRIKI KATIKA KUTOA MIMBA
- (m) KUTOHUDHURIA VIPINDI VYA DARASANI IKIWA NI PAMOJA NA VIPINDI VIWILI (2) VYA DINI KWA WIKI,
- (n) KUGOMA, KUCHOCHA AU KUONGOZA AU KUVURUGA AMANI NA USALAMA WA SHULE AU WATU,
- (o) KUKATAA ADHABU KWA MAKUSUDI,
- (p) KUTOKA NJE YA SHULE BILA SARE YA SHULE NA AU BILA KIBALI,
- (q) KUMILIKI SIMU UKIWA SHULENI

5.0 MAENEO YA KUFANYA KAZI

5.1.0 Mabwenini

5.1.1 Kila mwanafunzi atapangiwa na mwalimu wa bweni eneo la kufanya kazi asubuhi na jioni baada ya saa za darasani.

5.1.2 Hatua kali za kinidhamu zitachukuliwa dhidi ya mwanafunzi atakayeacha kuhudumia eneo lake kikamilifu. Aidha kila asubuhi/jioni mwanafunzi anatakiwa kufanya usafi katika bweni na eneo lolote kama atakavyopangiwa na mwalimu/viongozi wake.

5.1.3 Ni **marufuku** kuwa bwenini wakati ambapo mwanafunzi anatakiwa kuwa darasani/miradi/michezo/Roll-check/Baraza nk.

5.2.0 Darasani

5.2.1 Wanafunzi wote wanatakiwa wawe madarasani

Kuanzia saa 1:30 – 4:00, 4:30 – 7:10, 7:20 – 8:40

Saa 1:30 – usiku – 5:00 usiku

5.2.2 Darasa liwe safi (lisiwe na buibui, vumbi, karatasi nk) Mwalimu wa Darasa atakagua vyumba vya madarasa mara kwa mara. Kiongozi wa darasa na kiranja wahakikishe kila darasa ni safi.

5.2.3 Wakati mwanafunzi akiwa darasani anatakiwa afanye yafuatayo:-

- (i) Mwanafunzi asipige kelele/asitoketoke darasani
- (ii) Mwanafunzi aulize na kujibu maswali

- (iii) Mwanafunzi afanye test/mazoezi/majaribio yote kwa uwezo wake wote. Kila mwanafunzi awe na daftari la mazoezi/test kwa kila somo.
- (iv) Viti/madawati yapangwe kwenye mistari iliyonyooka
- (v) Mwanafunzi **analazimika** kuhudhuria vipindi vyote kwa siku.
- (vi) “Private Study” iliyopo kwenye ratiba ya siku hiyo ni **lazima** ifanyike darasani.
- (vii) Ni marufuku kuhamisha kiti/dawati/taa/switch n.k. kutoka darasa moja kwenda mahali pengine. Viongozi wa wanafunzi (monita na viranja) wahakikishe kwamba hakuna kifaa kilichohamishwa kutoka darasa moja kwenda mahali bila kibali cha mwalimu wa darasa.

6.0 CHAKULA

6.1 Shule inaandaa Chakula kwa ajili ya Wanafunzi wote kila Siku. Kila Mwanafunzi ni **lazima** ale chakula hicho kinachoandaliwa na shule. Chakula kiliwe maeneo yaliyoruhusiwa tu, na ni marufuku kupeleka chakula Bwenini au mahali pengine popote nje ya eneo lililoruhusiwa bila KIBALI maalum. **Aidha, Hakuna Mwanafunzi anayeruhusiwa kutoka nje ya Mipaka ya Shule kwa ajili ya kutafuta Chakula.**

7.0 UTAMADUNI NA MICHEZO

7.1.0 Michezo

7.1.1 Shule ina michezo kama vile mpira wa miguu, wavu, pete, riadha, kuruka juu/chini na Sarakasi. Kila mwanafunzi ni **LAZIMA** ashiriki kikamilifu katika angalau mchezo mmoja. Utaratibu umeandaliwa na Mratibu wa michezo na Mwalimu Mwandamizi Malezi & Utamaduni.

7.1.2 Mwanafunzi ambaye hawezi kushiriki katika michezo hiyo awe na barua ya daktari na apewe kibali na Mkuu wa Shule.

7.1.3 Mashindano yatafanyika kila muhula na zawadi zitatolewa kwa washindi

7.1.4 Kutakuwa na Mchakachaka kila siku saa 11:45 asubuhi.

8.0 SIKU ZA KUWATEMBELEA WANAFUNZI

Baadhi ya wazazi wamekuwa wakifika shuleni kuonana na watoto wao kila wanapopenda. Hii imekuwa ikileta usumbufu shuleni ikiwa ni pamoja na kumpotezea mwanafunzi muda wa masomo. Siku ya kuonana na mwanafunzi ni Jumapili ya kila mwisho wa mwezi kuanzia saa moja asubuhi hadi saa 7:30 mchana.

9:0 MITIHANI

Kila muhula wanafunzi wanafanya mitihani na matokeo kutumwa kwa wazazi. Mtoto wako ajitahidi asipate wastani wa alama **CHINI YA 50%**

Kama wewe Mzazi/Mlezi hupati matokeo ya mitihani ya mwanao (kila muhula), wasiliana na Shule haraka iwezekanavyo.

10.0 KURUDI SHULENI BAADA YA LIKIZO

Ni jukumu la mzazi kuona kwamba mwanao anarudi shuleni siku angalau moja kabla ya siku ya kufunguliwa shule. Shule ikishirikiana na Bodi ya shule wana mikakati ya kuimarisha elimu ambapo mwanafunzi atakayechelewa kurudi kutoka likizo fupi au ndefu kwa wiki moja au zaidi itabidi **AJE NA MZAZI/MLEZI WAKE**. Mwanafunzi ambaye hatakuja na **MZAZI/MLEZI HATAPOKELEWA SHULENI**. Aidha Mwanafunzi

atakayechelewa siku moja hadi sita baada ya likizo fupi au ndefu **ATAPEWA ADHABU KALI.**
UKOSEFU WA ADA HAUTAKUBALIKA KWAMBA NI SABABU YA KUCHELEWA KUJA SHULENI.

=====

11.0 MENGINEYO

11.1 MUHIMU KWA MZAZI

(i) Mchango **WOWOTE** utakaotakiwa na shule ni lazima uwe na maandishi pamoja Saini na muhuri wa Mkuu wa Shule. Kinyume cha hapo usimpe mwanao mchango ambao hauna barua.

(ii) Tabia na mwenendo wa mtoto wako akiwa likizo ni **JUKUMU LAKO** na tutafurahi sana kama utatuandikia kuhusiana na tabia ya mtoto wako alipokuwa likizo, mema/mabaya aliyofanya, ushauri uliomba mwanao pamoja na tarehe aliyotoka nyumbani kurudi shuleni. Maelezo haya yatatusaidia sana katika malezi ya mwanao.

(iii) Mzazi afuatilie sana utekelezaji wa 9:0 na 10:0 hapo juu.

(iv) **Mwanafunzi asije na simu ya mkononi (Cellular phone)**

(v) mwanafunzi anayekuja hapa shuleni baada ya kusoma taratibu za shule hii **HATEGEMEWI KUVUNJA SHERIA/ KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE** kwani akifanya hivyo ni kwa **MAKUSUDI na SIYO BAHATI MBAYA**

KUMBUKA: Viambatisho vyote vijazwe kwa uangalifu na kwa ukamilifu

MWISHO

KARIBU SANA ENGUSERO SEKONDARI

.....
M.MDUMA
MKUU WA SHULE

Form A:

ENGUSERO SECONDARY SCHOOL

STUDENT MEDICAL EXAMINATION FORM

TO: MEDICAL OFFICER DISTRICT/REGIONAL HOSPITAL.....

NAME OF STUDENT:

AGE:

PLACE OF RESIDENCE.....:

TYPE OF DISEASE	YES	NO
Tube culosis		
Arthma		
Heart disease		
Jaundice		
Peptic ulcers		
epilepsices		
Diabetes Mellitus		
Kidney problem		
Anemie		
Neurosis		
Skin diseases		
Mental illness		

PHYSICAL EXAMINATION

Respiratory system.....

Cardio Vascular System.....

Urinary system.....

Eye.....

E.N.T.....

Ear.....

INVESTIGATION:

1. Blood -H.B.....

-WBC.....

-ESR.....

-VDRL TEST.....

-BLOOD GROUP.....

2. Urine -PREGNANCY (for girls only).....

-SED.....

-STOOL.....

I have examined and considered that he/she is physically and mental fit for further studies

.....

.....

Signature

Date

.....

OFFICIAL STAMP

KIAMBATISHO B:

**JAMHURI YA MUUGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KITETO
SHULE YA SEKONDARI YA ENGUSERO
MAELEZO BINAFSI YAHUSUYO MWANAFUNZI**

A.TAARIFA ZA MWANAFUNZI

1. Jina la mwanafunzi.....
2. Tarehe ya kuzaliwa.....
3. Mahali alipozaliwa(WILAYA).....
4. Dini..... Dhehebu.....

B. TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI

1. Jina la mzazi/mlezi anayekutunza
 2. Kazi ya mzazi/mlezi
 3. Anuani ya mzazi/mlezi
- Kijiji Kata Tarafa Wilaya Mkoa

C.TAARIFA ZA NDGU WENGINE WANAOSHIRIKI KATIKA KUMLEA MWANAFUNZI

1. Ndugu..... namba ya simu
- Anuani
2. Ndugu..... namba ya simu.....
- Anuani.....
- Anuani za ofisi za katibu kata au mwekiti wa tawi/kijiji ambako mzazi /mlezi wa mwanafunzi anakoishi.
1. Katibu kata namba ya simu
- Anuani
2. Mwenyekiti wa kijiji /Mtaa namba ya simu
- Kijiji cha /Mtaa
- Anuani

Zingatia: Tafadhali ijaze fomu hii kwa uangalifu, futa isiyohusika .

FOMU YA KUKUBALI NAFASI

MWANAFUNZI. Jina la mwanafunzi

Anuani.....

Tarehe

Mimi nimekubali kujiunga na jumiya ya shukle ya engusero

Sekondari

Nimesoma maagizo ya shule kwa makini na kuyaelewa . Naahidi kuwa mtiifu na nitazingatia sheria, taratibu za shule kama zinavyoelekeza.

Sahihi ya mwanafunzi

Tarehe

MZAZI/MLEZI

Mimi

Mzazi/Mlezi wa

Nimesoma kwa makini maagizo ya shule yaliyotolewa yanayohusu mtoto wangu ,nimekubali kuwa mwanangu achukue nafasi hiyo .Naahidi kuwa nitashirikiana na uongozi wa shule katika kumtunza na kumlea mwanafunzi huyo kielimu na kitabia.

Sahihi ya Mzazi/Mlezi

Tarehe