

# JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA SIMANJIRO

SHULE YA SEKONDARY EMBOREET

S.L.P 13522

ARUSHA

TAREHE .....

MKUU WA SHULE 0785 036149 / 0767 036149

MAKAMU MKUU WA SHULE 0784 344576

MZAZI / MLEZI WA MWANAFUNZI

S.L.P.....

.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARY EMBOREET KIDATO CHA**

**TANO JULY 2018/19**

## **UTANGULIZI**

Nafurahi kukutarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii mwaka 2018 katika tahasusi ya CBG.

Shule ya sekondari Emboreet iko umbali wa Km 90 kusini mashariki mwa jiji la Arusha . Usafiri wa magari kutoka Arusha kuja shuleni Embooret unapatikana makao mapya standi ya Emboreet na nauli ni shilingi 10,000/=, magari yanaondoka arusha kila siku saa 7:00. Hakuna usafiri siku ya jumapili wa mojakwamoja kuja hapa shuleni

Ukifika Arusha unaweza kuwasiliana na namba za simu zifuatazo kwa ajili ya usafiri **0784 872 216** au **0767872216** au **0784 605 303** au **0757499026** wa kufika shuleni.

Muhula wa masomo utanza tarehe 02/07/2018 na siku ya mwisho ya kuripoti shuleni Ni tar 15/07/2018

## **MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA**

### **2.1 SARE ZA SHULE**

- Mashati mawili meupe yenye mikono mirefu yasiyo onyesha kwa ndani (nontrnsparency)
- Wavulana Suruali mbili (2) rangi nyeusi yenye marinda mawili (suruali za mnyonyo zilizobana haziruhusiwi)
- Wasichana sketi mbili (2) rangi nyeusi mshono marinda box
- Sweta rangi dark blue mikono mirefu
- Tai ndefu nyeusi
- Soksi nyupe pea mbili
- Viatu pea mbili rangi nyeusi vinavyopigwa rangi na kufungwa kamba visiwe na kisigino kirefu

- Kwa wavulanamkanda mweusi usio na bakoli kubwa

## 2.2 SARE ZA KUSHINDIA

- Kwa wavulana Suruali mbili rangi ya brown
- Kwa wasichana sketi mbili rangi ya brown mshono marinda box
- T –shirt 2 za rangi ya blue zenye nembo ya shule hizi zitapatikana shuleni kwa bei ya sh. 10,000/ kila moja.

## 2.3. SARE ZA MICHEZO

- T – shirt1 rangi nyekundu yenye nembo ya shule pia itapatikana shuleni kwa sh. 8,000/ tu.
- Tracksoot (1) nyeusi yenye michirizi mweupe yenye nembo ya shule. Pia itapatikana shuleni kwa sh. 28,000/
- Kwa wavulana bukta (1) ya blue
- Kwa wasichana sketi moja fupi rangi ya blue yenye marinda ya kawaida
- Raba za michezo pea 1 rangi yeyote.

## 2.4. MAHITAJI YA BWENINI

- Kwa wavulana Mashuka mawili rangi ya lightblue
- Kwa wasichana Mashuka mawili rangi ya pinki.
- Net ya mbu 1
- Blanket (1) kuna baridi
- Kwa wavulana Foronya mbili rangi ya light blue.
- Kwa wasichana Foronya mbili rangi ya pinki
- Mswaki na dawa ya mswaki
- Sabuni za kufulia
- Sahani,bakuli,kijiko na kikombe
- Ndoo mbili zenye mikono
- Jembe na mpini wake
- Fyekeo
- Godoro 1 futi 3 kwa 6
- Sanduku imara (1) kwa ajili ya kuhifadhia vifaa vyako bwenini (tranka)
- Fagio moja la chelewa

### **NB:**

- **magodoro yanapatikana shuleni kwa Tsh 5000/= kwa muhula waweza kukodi shuleni au kuja na godoro lako mwenyewe**
- **vifaa vingine vilivyoainishwa hapo juu unaweza kuvinunua karibu na mazingira ya shule**

## 2.5 ADA NA MICHANGO YA SHULE

- a) ada ya shule kwa mwaka ni Tsh **70,000/=** na unaweza kulipa kiasi cha Tsh **35,000/=** kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja .Fedha hizo zilipwe kwenye akaunti ya shule **EMBOREET SECONDARY SCHOOL ACCOUNT NUMBER 42401100019 NMB** (tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip)
- b) michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni

- shilingi **15,000** /=kwa ajili ya ukarabati wa samani
- shilingi **6,000**/=kwa ajili ya kitambulisho na picha
- shilingi **20,000**/= kwa ajili ya taaluma kwa mwaka
- shilingi **30,000**/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi ,walinzi na vibarua wengine kwa mwaka
- shilingi 3000/ nembo ya shulekwenye shati la mwanafunzi
- shilingi**6000**/= kwa ajili ya kitambulisho cha iCHF. kwa wale wenye vitambulisho vya bima ya afya waje navyo
- shilingi **20,000**/= mitihani ya kujipima mock
- fedha ya tahadhari **5,000**/=fedha hii hairejeshwi jumla ya ada na michango yote nilaki moja na elfu tano tu (105,000/). Michango pamoja na ada zote ziingizwe kwenye akaunti ya shule happy juu. Pesa cash. haitapokelewa na kwa sbb hapa shuleni benki iko mbali jitahidi uweke pesa benki huko kabla hujaja shuleni.

### c) mahitaji ya lazima kwa ajili ya masomo husika

- vitabu vya masomo ya tahasusi husika CBG
- dissecting kit kwa wanafunzi wa Biology
- mathematicaset ,kalamu za wino (bluu , nyeusi, bollpen zakumtoshia) penseli na vifaa vingine vya kujifunzia
- scientific calculator
- madaftari (counter books) ya kutosha 10
- kamusi kubwa na kingereza (dictionary)
- begi au mfuko mzuri wa kuwekea vifaa vya shule
- laboratory coat

## SHERIA ZA SHULE

Wito wa shule yetu ni **NIDHAMU, KAZI NA ELIMU**

Lengo letu ni kumjengea mwanafunzi kuwa na mwenendo mzuri na hivyo kumuwezesha mwanafunzi kufanikisha lengo la alichokifuata hapa. Sheria hizi zitamsaidia kumletea hali ya AMANI,UMOJA na FURAHA shuleni na kumfanya kuwa raia bora.Kila mwanafunzi aje nania ya KUSOMA KWA BIDII na ajitahidi kuishi vizuri katika jumuiya ya EMBOREET SEKONDARI Vifuatavyo ni vifungu muhimu vya sheria za shule kila mmoja anapaswa kuzifuata kwa ukamilifu:-

- lugha inayotumika darasani na nje ya darasa ni kingereza tu. Hii inasaidia kuleta ufanisi katika masomo
- kwa vile shuleni ni mahali pa kusoma inatakiwa pawe na ukimya hasa sehemu za madarasa
- kila mwanafunzi ni lazima ahudhuri vipindi vyote vinavyompasa kama ratiba ya shule inavyoonyesha,kazi za mikono ni moja ya elimu inayotolewa hapa shuleni kila mmoja lazima ashiriki bila utegezi
- hairuhusiwi kupeleka chakula nje ya bwalo la chakula
- Mwanafunzi haruhusiwi kuleta chakula cha aina yoyote ile arudipo shuleni toka likizo au arejeapo baada ya kupata kibali kutoak nje . hii ni kwa ajili ya afya yako

- mavazi yote ya binafsi hayaitajiki hapa shuleni, muda wote ni kuvaa sare na nguo za kushindia tu (shambadress)
- mwanafunzi haruhusiwi kukaa na dawa yoyote ile, kwa mwanafunzi mwenye dawa atoe taarifa kwa patroni ili aweze kuhifadhiwa, Mwanafunzi haruhusiwi kupeana dawa bwenini.
- Mwanafunzi haruhusiwi kumiliki vyombo vya muziki kama vile radio, Walkman, earphone na headphone na vitu kama vile kamera
- Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na simu au kumiliki simu
- Wizi, matusi na ugomvi haviruhusiwi kabisa shuleni
- Mwanafunzi haruhusiwi kumiliki silaha, kuwa na vitu vyenye ncha kali kama vile visu, nondo, narungu.
- Kila mmoja anawajibika kuvitunza kwa uangalifu wa hali ya juu vifaa vyote vya shule atakavyo kabidhiwa na asivyokabidhiwa. Uharibifu au upotevu wowote utakaotokea gharama za matengenezo au fidia zitalipwa na atakayefanya uharibifu huo.
- Kila IJUMAA, JUMAMOSI na JUMAPILI wale waendaokusali kwenye madhehebu mbalimbali watavaa sare za shule na kurudi shuleni baada ya sala zao kukamilika. watarudina kuendelea na ratiba za shule
- Kila mwanafunzi anategemewa kuwa na heshima kwa watu wote hapa shuleni, kwa uongozi wa shule na wanafunziwenzake, atumie lugha safi kwa watu wote na atatoa matatizo yake kwa viongozi wake kwa kufuata utaratibu husika.
- Ni marufuku kwenda kwenye nyumba za walimu /wafanyakazi wa shule bila kibali

#### **MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZZWA SHULE**

- Wizi
- Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa au utoro
- Kugoma au kuhamasisha mgomo
- Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake walimu/mlezi na jamii kwa ujumla
- Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu, au mtu yeyote yule
- Kufuga ndevu
- Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
- Uvutaji wa sigara
- Uasherati, uhusiano wa jinsia moja na kuo au kuolewa
- Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi
- Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana
- Kutembea katika majumba ya starehe au nyumba za kulala wageni
- Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
- Kudharau bendera ya Taifa na Wimbo wa Taifa
- Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
- Uharibifu wa mali ya umma makusudi

**VIAMBATANISHO VYA FOMU MUHIMU**

- Fomu ya uchunguzi wa afya (medical examination form) ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali
  - Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi mkataba wa kutoshiriki katika mgomo ,fujo na makosa ya jinai
  - Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheriana kanuni,kulipa ada na michangoya shule.
  - Namba za simu za wazazi ama walezi.
- Tafadhal isoma kwa makini maelezo /maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

***KARIBU SANA KATIKA SHULE YA EMBOREET***

Saini ya mkuu wa shule .....

Jina la mkuu wa shule **SAMWEL BENASTUS KAITIRA**

Muhuri wa mkuu wa shule .....

**SHULE YA SEKONDARI EMBOREET  
FOMU YA KUJIANDIKISHA SHULENI  
HABARI MZAZI / MLEZI**

1. Jina kamili la baba .....
2. Kazi yake .....
3. Jina kamili la mama .....
4. Kazi yake .....
5. Jina kamili la mlezi (iwapo mtoto haishi na wazazi wake).....
6. Kazi ya mlezi .....
7. Nyumbani kwa baba (alipozaliwa mtoto) au place of Domicile  
Kijiji/mtaa .....Wilaya .....  
Kata .....Mkoa .....  
Tarafa .....
8. Anwani ya mahali pa kazi ya baba .....
9. Anwani ya mahali pa kazi ya mama .....
10. Mtoto anaishi na (i) baba tu (ii) mama tu (iii) wazazi wote (iv) walezi  
\*kata isiyohusika\*
11. Dini ya baba .....dhehebu .....  
Dini ya mama .....dhehebu .....
12. Anwani kammili ya nyumba ambapo mtoto atakuwa anakwenda siku za likizo .....
13. Mimi .....baba/mama/mlezi wa.....  
Nadhibitisha kuwa taarifa hiyo hapo juu ni sahihi na naahidi kushirikiana na walimu ili kuhakikisha kwamba kijana wangu anakuwa na tabia nzuri ,mchapa kazi na mwenye bidii ya masomo.

Tarehe .....

.....  
Sahihi ya mzazi/mlezi

**FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA UTII**

Mimi .....( jina kamili ) kidato cha .....  
mwaka ..... nakubali na naahidi sheria na taratibu za shule kama zilivyopangwa  
nikienda kinyume nichukuliwe hatua za kinidhamu

Tarehe .....  
Sahihi ya mwanafunzi

Tarehe .....  
Sahihi ya mkuu wa shule

Mimi mzazi /mlezi wa ..... nimesoma na kuelewa  
/kukubaliana na sheria na kanuni za shule. Endapo mtoto wangu atashindwa kufuata  
hayo yote hatua kali dhidi yake zichukuliwe ikiwa ni pamoja na kusimamishwa masomo

Tarehe .....  
Sahihi ya mzazi

Tarehe .....  
Sahihi ya shahidi

Tarehe .....  
Sahihi ya mwalimu mkuu

.....

**JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKAL IZA MITAA**  
**FOMU YA UTII NA TABIA NJEMA**

Mimi ..... ( jina kamili ) kidato cha .....  
mwaka .....

Natambua wajibu wangu kwa Taifa kama mwanafunzi na naahidi:-

- Kwamba nitatii na kuwaheshimu viongozi wangu wote kuanzia ngazi ya mamonita ,viranja ,walimu,watumishi wote hadi mkuu wa shule
- Kwamba nitafuata sheria na kanuni zote za shule pamoja na maelekezo yote yanatolewa mara kwa mata na uongozi wa shule
- Kwamba sitatoka nje ya mipaka ya shule wakati wa masomo labda tu kwa shughuli maalum na baada ya kupata kibali maalum kwa mwalimu au mkuu wa shule mwenyewe
- Kwamba kama nitashindwa kufuata hayo yote hapo juu hatua kali zichukuliwe dhidi yangu ambapo ni pamoja na kusimamishwa masomo

Tarehe .....  
Sahihi ya mwanafunzi

Tarehe .....  
Sahihi ya mzazi

Tarehe .....  
Sahihi ya mwalimu mkuu

.....



**PRESIDENT'S OFFICE – REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL  
GOVERNMENT  
EMBOREET SECONDARY SCHOOL**

To be completed by Medical Government Hospital in respect of all new entrants of Emboreet Secondary School .

Ful Name: .....

Age .....

- i. Skin .....
- ii. Blood count (red and white) .....
- iii. Urine Examination .....
- iv. Stool Examination .....
- v. Syphilis Test .....
- vi. T.B. Test .....
- vii. Ear Test .....
- viii. Eye Test .....
- ix. Spleen .....
- x. Abdomen .....
- xi. Additional information of any other physical mental hereditary of infection  
.....  
.....  
.....

Treatment after Examination  
.....  
.....

(Please state nature of treatment)

MEDICAL CERTIFICATE:

I certify that the above mentioned has been examined and found fit to pursue further education

Signature .....

Designation .....

Station .....

Date .....

official stamp .....