

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA KALAMBO

NAMBA ZA SIMU

Mkuu wa Shule: 0754200291/ 0783631774

Makamu Mkuu wa Shule: 0783627524

Matron/Patron:

UNAPOJIBU TAFADHARI TAJA

Kumb. Na. CH/SS/J/A/VOL I/01

SHULE YA SEKONDARI CHISENGA,

S.L.P 752,

SUMBAWANGA.

...../2018

MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI

.....
S.L.P.....
.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI CHISENGA HALMASHAURI YA WILAYA
YA KALAMBO MKOA WA RUKWA MWAKA 2018.**

Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha Tano katika Shule hii mwaka **2018** tahasusi ya **HGK/HKL**.

Shule ya Sekondari Chisenga ipo umbali wa Km 103 kusini magharibi mwa mji wa Sumbawanga . Usafiri wa basi kutoka mjini Sumbawanga unapatikana katika kituo cha mabasi ya stendi ya mkoa (sokomatola) kwa nauli ya **Tshs 5,000/=**

Muhula masomo unanza tarehe **02/07/2018** Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe **02/07/2018** na mwisho wa kuripoti ni tarehe **16/07/2018**.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

A. SARE YA SHULE.

I. WAVULANA:

- Anatakiwa awe na Suruali mbili (02),kijani iliyoiva na kaki (vitambaa vinapatikana shuleni kwa Tsh 38,000/=)
Mshono wa suruali: iwe na mifuko mitatu mmoja nyuma upande wa kulia na miwili pande zote kulia na kushoto pembeni **na siyo yakubandika**,iwe na rinda mbili kila upande na upindo wa chini (miguuni) ugeuzwe juu (turn up), upana miguu ni uwe wa kutosha isiwe ya kubana.
NB: suruali za mitumba na jeans haziruhusiwi shuleni.
- Mashati mawili (02) meupe yenye mikono mirefu.
- Viatu vyeusi jozi mbili (2) vya ngozi vya kufunga na kamba, visiwe na sori ndefu na visivyo chongoka mbele.
- Soksi jozi mbili (2) rangi nyeusi
- Mkanda wa kuvalia suruali mweusi wa ngozi.
- Sweta la Kijani lenye shingo“**V**”kwaajili ya kujikinga na baridi.
- Tai mbili yaani kijani na kaki

II. WASICHANA

- Anatakiwa awe na Sketimbili (02) yaani kijani iliyoiva na kaki (vitambaa vinapatikana shulen kwa Tsh 42,000/=)
Mshono wasketi: ziwe na marinda kumi na mbili (12). **NB: Sketi zote ziwe ndefu sketi fupi hazihitajiki.**
- Mashati mawili (02) meupe yenye mikono mirefu (long sleeves).
- Viatu vyeusi jozi mbili (02) vya ngozi vya kufunga na kamba ,visiwe na sori ndefu na visivyo chongoka mbele.
- Soksi jozi mbili (2) rangi nyeupe.
- Sweta la Kijani yenye shingo“V”kwaajili ya kujikinga na baridi.
- Tai mbili yaani kijani na kaki
- Rangi ya hijab ifanane na rangi ya kitambaa cha shule
- Awe na shamba dress rangi ya bluu (draft) kwa ajili ya kushindia.
- Nywele ziwe fupi muda wote, hakuna kusuka nywele wala kuweka dawa.

B. SARE YA MICHEZO.

I. WAVULANA

- Awe na physical training short (P.T.Short) au tracksuit rangi ya bluu.
- Raba jozi 01 kwa ajili ya michezo
- T-shirt rangi ya bluu.

II. WASICHANA

- Awe na tracksuit rangi ya blue
- T-shirt rangi ya bluu
- Raba jozi 01 kwa ajili ya michezo.

B. ADA NA MICHANGO YA SHULE

a. ADA

- Ada ya shule kwa mwaka ni **Tshs 70,000/=** kwa mwanafunzi. Unaweza kulipa kiasi cha **Tshs 35,000/=** kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja. Fedha hizo zilipwe kwenye akaunti ya shule yenye jina la akaunti **CHISENGA SECONDARY SCHOOL REVENUE COLLECTION (62101100064)** katika benki ya **NMB** (Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip).

b. MICHANGO MINGINE INAYOTAKIWA KULIPWA NA KILA MZAZI NI:

- Tshs 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani
- Tshs 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha
- Tshs 20,000/= kwa ajili yaTaaluma
- Tshs 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi ,walinzi na vibarua wengine
- Tshs 2,000/= kwa ajili ya nembo ya shule
- Tshs 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza, (Tshs 5,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza na bima ya afyaTshs 5,000/=)
- Tshs 5,000/= kwa ajili ya tahadhali (haitarejeshwa).**NB:** Michango hii iingizwe kwenye akaunti namba **(62102300132 CHISENGA SECONDARY SCHOOL).**

c. ADA YA MITIHANI

- Tshs 20,000/= kwa ajili ya mitihani ya kujipima (mock examinations).

- Tshs 50,000/= kwa ajili ya mtihani wa Taifa (ACSEE).

NB: watakapo kuwa kidato cha sita

C. MAHITAJI MUHIMU AMBAYO MWANAFUNZI ANAPASWA KULETA SHULENI NI:-

- i. Ream ya kalatasi 01 (A4) au Tshs 12,000/= kwa mwaka.
- ii. Vitabu vya masomo ya History, Geography, English Language na Kiswahili.
- iii. Godoro 01 Ft 2¹/₂ x 6.
- iv. Tranker 01 (Sanduku)
- v. Mashuka pair 02, Blanketi 01, Foronya 01, Chandarua 01.
- vi. Vyombo vya chakula: Sahani 01, Bakuli 01, Kijiko 01 na Kikombe 01.
- vii. Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko
- viii. Kwanja 01, Jembe 01, Mufagio wa ndani 01 (Brush) na wa nje 01.

D. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayo tolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- a. Heshima kwa Viongozi, Wazazi, Wafanyakaz iwote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule
- c. Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (Preparation)
- d. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- f. Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule
- g. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- i. Vitu kama bangili, hereni, pete, kofia n.k haviruhusiwi kuvaliwa shuleni. Ukikutwa navyo utanyang'anywa na vitachomwa moto na adhabu nyingine itafuata.

E. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZA SHULE

1. Wizi
2. Kutohuduria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa /utoro
3. Kugoma, kuhamasisha /kuchochea na kuongoza migomo au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
4. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa ujumla
5. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote Yule
6. Kusuka nywele kwa mtindo usokubalika au kuweka dawa nywele (wanafunzi wote watatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni)
7. Kufuga ndevu
8. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya
9. Uvutaji wa sigara
10. Uasherati, uhusiano wa jinsi moja (ushoga)
11. Kupata ujauzito au kutoa mimba
12. Ubakaji
13. Kushiriki katika matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi
14. Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana

15. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
16. Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya Shule
17. Kudharau bendera ya Taifa
18. Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k
19. Kukataa adhabu kwa makusudi
20. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi

F. VIAMBATISHO NA FOMU MUHIMU

- i. Fomu ya uchunguzi wa afya (medical examination form) ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali
- ii. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi /mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai
- iii. Mzazi/ mlezi unatakiwa kujaza Fomu ya kukiri kukubaliana na sheria, kanuni, kulipa ada na michango mingine na maelekezo yote yatakayotolewa na shule
- iv. Unatakiwa kuja na Picha nne (04) za wazazi na ndugu wakaribu watakao weza kukutembelea shuleni pamoja na namba zao za simu
- v. Unatakiwa kuja na cheti cha kuzaliwa (nakala) au affidavit of birth

NB: Viambatisho na fomu hizo akabidhiwe makamu mkuu wa shule wakati wa kuripoti.

Tafadhari soma kwamakini maelekezo / maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

KARIBU SANA CHISENGA SEKONDARI

.....
OBEDI MBISA
MKUU WA SHULE

**OFISI YA RAIS-TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA KALAMBO
SHULE YA SEKONDARI CHISENGA**

MKATABA.

Unashauriwa kujaza fomu hii ya mapatano kikamilifu.

SEHEMU A: MWANAFUNZI

Mimi Nimesoma na kuelewa vizuri sheria, maagizo na kanuni zote za shule. Nakubali/ sikubali nafasi hii na kuwa nitatumia uwezo wangu wote kujiendeleza kitaaluma, nitatii sheria, maagizo na kanuni zote za shule na wala sitashiriki katika mgomo,fujo na makosa ya jinai.

SAHIHI.....

TAREHE:.....

SEHEMU B: MZAZI / MLEZI.

Mimi Mzazi / Mlezi wa
Nimepokea taarifa ya mwanangu ya kujiunga na shule ya sekondari **CHISENGA**. Kwa kutambua umuhimu wa Elimu na wajibu wangu, naahidi kuwa muda wote mwanangu atakapokuwa shuleni nitashirikiana na Uongozi wa shule kumlea motto kwakufuata sheria , maagizo na kanuni zote za shule na kuhakikisha kuwa anahudhuria masomo kwa kadri ya ratiba ya shule, nitatekeleza maelekezo yote yatakayotolewa na shule na nitatoa Ada na michango mingine yote ya shule iliyopitishwa kwa wakati.

SAHIHI.....

TAREHE:.....

CHISENGA SECONDARY SCHOOL,
P.O.BOX 752,
KALAMBO – RUKWA.

DATE

MEDICAL OFFICER:

.....
.....
.....

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

Please examine the above named as to His/ Her fitness as indicated below.
Arrange for necessary treatment so that the certificate may be signed and brought
to school by the student.

This certificate must be signed by a qualified medical officer of recognized Hospital

.....

MEDICAL CERTIFICATE.

I have examined the above named student with regard to:-

Skin: Abdomen
Eyes: Urine:
Teeth: Hemoglobin:
Spleen: Chest

Any Disabilities:

I consider that:-

He is in good health free from infections, and fit to come to school

He is fit to come to school after having:

Treatment for:

Name & Signature **Date:**

MEDICAL OFFICER