

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS-TAMISEMI**

Namba za simu Shule ya sekondari Chamwino,
Mkuu wa shule...0757372611/0786551691
S.L.P 402, Dodoma.
Msajili wa wanafunzi...0683236247.

Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi.....
S.L.P.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI
CHAMWINO HALMASHAURI YA CHAMWINO MKOA WA DODOMA
MWAKA 2018.**

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii mwaka 2018 tahasusi ya Shule ya sekondari CHAMWINO ipo umbali wa kilometa 30 mashariki mwa mji wa DODOMA.

Usafiri wa basi kutoka mjini DODOMA unapatikana katika kituo cha mabasi SABASABA na nauri ni shilingi 1,400/= .Muhula wa masomo unaanza tarehe 15/07/2018. Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 14/07/2018. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 20/07/2018.

2. Mambo muhimu ya kuzingatia:-

2.1 Sare ya shule

(a) Sare ya shule hii ni SKETI na shati kwa wasichana na suruali na shati kwa wavulana. Sketi na suruali ni rangi ya damu ya mzee na shati ni rangi nyeupe- mikono mirefu.

Sketi kwa wasichana iwe na mshono wa linda box na suruari kwa wavulana iwe na marinda.....

(b) Rangi ya hijab (kijuba) ifanane na sare ya shule.

(c) Sare ya michezo kwa shule hii ni t-shirt ya rangi ya kijani kwa wasichana na wavulana.

(d) Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi.

(e) Soksi jozi mbili nyupe /nyeusi za shule.

(f) Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wa ngozi.

(g) Sweta moja (rangi ya damu ya mzee).

(h) Nguo za kushindia(shamba dress); t-shirt rangi ya bluu kwa wavulana na rangi nyekundu kwa wasichana (zinapatikana shuleni kwa shilingi 15,000/=).

2.2 Ada na michango ya shule.

(a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000.00 kwa mwanafunzi wa bweni. Unaweza kulipa kiasi cha shilingi 35,000.00 kwa mwanafunzi wa bweni kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja. Fedha hizo zilipwe kwenye akaunti ya shule Na 5171100051 katika Benki ya NMB. (tafadhari andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip).

(b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni :-

(i) shilingi 15,000/= kwa ajiri ya ukarabati wa samani.

(ii) shilingi 6,000/= kwa ajiri ya kitambulisho na picha .

(iii) shilingi 20,000/=kwa ajiri ya taaluma.

(iv) shilingi 30,000/=kwa ajiri ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine.

(v) shilingi 2,000/= nembo ya shule.

(vi) shilingi 10,000/= (kwa ajili ya huduma ya kwanza Tsh.5,000/= na Bima ya afya Tsh. 5,000/=).

(vii) shilingi 20,000/= mitihani ya kujima(mock).

(viii) shilingi 5,000/= fedha ya tahadhari (haitarejeshwa).

(ix). Mahafali Tsh. 25,000/=

**NB. SARE ZA SHULE ZINAPATIKANA SHULENI KWA TSH. 20,000
KWA SKETI MOJA AU SURUALI MOJA NA TSH 15,000/= KWA SHATI
MOJA LA MIKONO MIREFU.**

(c) mahitaji muhimu ambayo mwanfunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-

- i. ream ya karatasi 2 (kwa mwaka)
- ii. Vitabu vya masomo ya tahasusi husika.....
- iii. Dissecting kit kwa wanafunzi wa Biolojia
- iv. Scientific calculator.
- v. Godoro kwa wanafunzi wa bweni (**Aje nalo**).
- vi. Mashuka pair 2(rangi ya bluu bahari), blanketi 1, foronya 1, chandarua 1.
- vii. Vyombo vya chakula (sahani, bakuri, kijiko, na kikombe).
- viii. Ndoo 2 ndogo zenye mifuniko.
- ix. Kwanja1, jembe , reki , mifagio ya ndani na nje.....

3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANFUNZI KUFUKUZWA SHULE.

- i. Wizi.
- ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/ utoro.
- iii. Kugoma na kuhamasisha mgomo.
- iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
- v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote Yule.
- vi. Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wantakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule.
- vii. Kufuga ndevu.
- viii. Ulevi au unnywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya.
- ix. Uvutaji wa sigara.
- x. Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoja au kuolewa.

- xi. Kupata ujauzito au kutoa mimba.
- xii. Kushiriki matendo ya ualifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- xiii. kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
- xiv. kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
- xv. kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- xvi. kudharau bendera ya taifa.
- xvii. kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k
- xviii. uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

4. VIAMBATANISHO NA FOMU MUHIMU.

- (a) Fomu ya uchunguzi wa Afya (medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga mkuu wa Hospitali ya serikali.
- (b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/ mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai.
- (c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni, kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
- (d) Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuelni pamoja na namba zao za simu.

5. Tafadhari soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

Saini ya mkuu wa shule.....

Jina la mkuu wa shule.... HATIBU, LUWUMBA

Namba za simu: **0757372611/ 0622551691**

Mhuri wa mkuu wa shule.....

**PRESIDENT'S OFFICE
CHAMWINO HIGH SCHOOL
MEDICAL CERTIFICATE FORM**

To be completed by Medical Officer in Government Hospital in respect of all new entrants to Chamwino High School.

Full Name:.....

Age:.....

- 1. "AIDS" Test.....
- 2. Blood count (Red and White).....
- 3. Urine examination.....
- 4. Stool examination.....
- 5. Syphilis Test.....
- 6. T.B Test.....
- 7. Ear Test.....
- 8. Eye Test.....
- 9. Spleen.....
- 10. Abdomen.....
- 11. Addition information of any other physical, mental hereditary of infectious diseases.....

.....

.....

Treatment after examination.....

.....
(Please state nature of treatment)

MEDICAL CERTIFICATE:

I certify that the above mentioned has been examined and found fit to pursue further education.

Signature.....

Designation

Station.....

Date..... Official Stamp.....

**CHAMWINO HIGH SCHOOL
FOMU YA KUJIANDIKISHA SHULENI
HABARI ZA MZAZI/MLEZI**

1. Jina kamili la baba.....
2. Kazi yake.....
3. Jina kamili la mama.....
4. Kazi yake.....
5. Jina kamili la mlezi (iwapo mtoto haishi na wazazi wake).....
6. Kazi na Anwani ya Mlezi.....
7. Nyumbani kwa baba (alipozaliwa mtoto).....

Kijiji/Mtaa..... Wilaya.....

Kata..... Mkoa.....

Tarafa.....

8. Anwani ya mahali pa kazi ya baba.....

Nambari ya simu.....

9. Anwani ya mahali pa kazi ya mama.....

Nambari ya simu.....

10. Anwani kamili ya nyumba ambapo mtoto atakuwa anakwenda siku za likizo

11. Mimi.....(Baba/Mama/Mlezi wa

.....Nathibitisha kuwa taarifa hiyo hapo juu ni sahihi na naahidi kushirikiana na walimu ili kuhakikisha kwamba kijana wangu anakuwa na tabia nzuri, mchapa kazi na mwenye bidii ya masomo na kuwa nitawajibika kumhudumia gharama zote zitakazohitajika akiwa shuleni.

NB:

Nguo za nyumbani haziruhusiwi kuvaliwa shuleni.

Tarehe..... Saini.....

