

**OFISI YA RAIS – TAMISEMI.
HALMASHAURI YA MANISPAA YA ILEMELA
SHULE YA SEKONDARI BWIRU WAVULANA**

S.L.P 217,
MWANZA.
23/05/2018.

Email – bwiruboysschool1920@gmail.com

Website – <http://bwiruboystech.sc.tz>

Mkuu wa shule 0765234669.

Makamu mkuu wa shule 0756775352.

Patroni 0757903745.

Mzazi/mlezi wa Mwanafunzi.....

S.L.P.....

.....

**YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI
BWIRU WAVULANA KIDATO CHA TANO 2018 . HALMASHAURI YA ILEMELA
MKOA WA MWANZA**

Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha **Tano katika shule hii mwaka 2018 Tahasusi ya PCB, PCM na EGM** Shule ya Sekondari ya Ufundi Bwiru Wavulana ipo umbali wa kilometa 8 kutoka katikati ya jiji la Mwanza. Usafiri wa basi kutoka mjini unapatikana katika kituo cha Daladala zierendazo **BWIRU** zilizopo barabara ya Rwagasore imetizamana na Lango la soko kuu. Na endapo unatokea Nyegezi au Buzuruga panda Daladala zierendazo Mwanza mjini, kisha uliza stendi ya daladala zierendazo Bwiru. nauli ya Daladala toka stendi ya mjini hadi shuleni ni ths. 400. shule ipo mwisho kabisa zinapogeuzia gari.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 02/7/2018 hivyo Mwanafunzi anatakiwa kuripoteni shuleni siku ya Jumatatu, tarehe 02/07/2018.

Fika shuleni kwa tarehe iliyopangwa na **FOMU** hii ikiwa imejazwa.. Hakuna sababu itakayokubalika kwa mtoto yeyote kutofika shuleni mapema. Hali kadhalika jiepuse na aibu ya kuumbuka kwa kuja shuleni kwa jina la mtu mwingine.

MAHITAJI MUHIMU YA SHULE:

A1: KARO.

Ada ya shule shilingi **70,000/=** kwa mwaka. Unaweza kulipa awamu mbili shilingi **35,000/=** kila mwanzo wa muhula. Fedha zilipwe kwenye A/C ya shule Na. **3111200165** Benki ya **NMB**, jina la akaunti Shule ya sekondari ya ufundi **Bwiru wavulana**. Hatupokei pesa taslimu, mtoto aje na stakabadhi ya Benki. (Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip)

A2: Fedha zote zilizoainishwa kwenye jedwali lifuatalo zilipwe kwenye account ya shule namba **3116600182** benki ya **NMB**. Jina la account Elimu ya kujitegemea **Bwiru Wavulana**.

Taaluma	20,000/=
Ulinzi	10,000/=
Ukarabati wa samani	15,000/=
Afya	10,000/=
Walinzi wapishi n.k	30,000/=
Tahadhari (haitarejeshwa)	5,000/=
JUMLA	90,000/=

A3. MAHITAJI MUHIMU YA MWANAFUNZI

Mahitaji yafuatayo yanapatikana katika maduka yaliyopo maeneo ya shuleni kwa gharama ifuatayo na yasilipwe katika akaunti yeyote ya shule.

NA	KIFAA	TSHS
1.	Sweta moja sare ya shule (blue)	12,000/=
2.	Kitambulisho na picha	6,000/=
3.	Nembo ya shule	2,000/=
4.	Tisheti mbili zenye kola, zenye nembo ya shule (dark blue)	18,000/=
5.	Suruali 2 kwa ajili ya uniform (nyeusi)	28,000/=
6.	JUMLA	66,000/=

MAHITAJI YA KUJA NAYO:

1. VIFAA VYA TAALUMA

- a) Aje na rimu (bunda) moja ya karatasi ya photocopy aina ya **Double A tu**
- b) Madaftari saba (7) kaunta books quire four.
- c) Scientific Calculator
- d) Dissecting kit (Kwa wanafunzi wa PCB tu)

2. VIFAA VYA USAFI

- a) Aje na Jembe lenye mpini na hard broom (1). kwa wanafunzi wa PCB tu, soft broom (1) na tiles brush (1) kwa wanafunzi wa PCM tu na Drier (1) na soft broom(1) kwa wanafunzi wa EGM tu
- b) Ufagio mmoja mgumu wa kufagilia nje (chelea ya wima) kwa wanafunzi wote wa PCB,PCM na EGM.

3. SARE YA SHULE

- a) Sare ya shule hii ni suruali nyeusi (2) zisizobana zenye malinda mawili mbele na mashati meupe mikono mirefu (2)
- b) Viatu vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi.
- c) Soksi nyeupe pea mbili.
- d) Mkanda wa kuvalia suruali mweusi wa ngozi.
- e) Sweta rangi ya blue.
- f) Nguo za kushindia ni suruali nyeusi na tisheti 2 za rangi ya dark blue zenye kola.
- g) Bukta nyeusi na raba kwa ajili ya michezo.

4. VIFAA BINAFSI

- (A) Aje na chandarua na awe na utamaduni wa kukitibu kwa dawa.
- (B) Vifaa vya kulia chakula, bakuli, sahani, kikombe cha uji $\frac{1}{2}$ (nusu) lita, na kijiko
- (C) Vifaa vya usafi binafsi kama mswaki, dawa, mafuta, toilet paper (10), Sabuni za kuogea na kufulia.
- (D) Aje na tochi moja imara na betri zake.
- E) Afike na godoro (futi $2\frac{1}{2}$ kwa futi 6)
- F) Aje na mashuka mawili ya rangi ya pinki ya kutandika na kujifunika, mto mmoja, foronya moja, Blanketi moja na sanduku la chuma (bati) lisiwe begi.
- G) Aje na ndoo ndogo 1 yenye mfuniko.

ONYO: hairuhusiwi kuja na nguo zisizoruhusiwa.

MAAGIZO MENGINE:

1. FEDHA YA MATUMIZI:

Wanafunzi hawaruhusiwi kwenda mjini. Mzazi ahakikishe anamnunulia kijana wake mahitaji muhimu, pia ampatie pesa kiasi kidogo kwa ajiri ya mahitaji madogomadogo ambayo hupatikana katika maduka yaliyopo hapa shuleni.

2. NAULI

Sharti mtoto apewe nauli ya kumrudisha nyumbani kila mwisho wa mhula. Hatuna huduma ya chakula, malazi wakati shule zinapofungwa katika likizo kubwa.

3. VYETI BANDIA VYA HOSPITALI:

Baadhi ya wazazi hushirikiana na watoto wao kutafuta taarifa bandia ili wasifanye kazi za shule au kula vyakula aina Fulani. Wazazi au mtoto asifanye hivyo kwa kuwa mazingira hayatamfaa kujifunza.

4. KUJAZA FOMU:

Siku ya kuwasili shuleni kwa mara ya kwanza, mwanafunzi atatakiwa kuleta barua hii pamoja na fomu zilizotajwa hapo chini zikiwa zimejazwa kikamilifu.

a) Nyongeza na. B:

Fomu hii ijazwe kikamilifu na kugongwa mhuri wa Daktari wa Hospitali ya serikali ya wilaya, Mkoa au Rufaa. Taarifa ya mganga atakayejaza fomu hii itakuwa kielelezo pekee kitakachokubalika shuleni kuhusiana na afya ya mtoto. Hatupokei taarifa ya afya toka hospitali isiyo ya Serikali.

b) Nyongeza Na. C:

Historia kamili ya mwanafunzi na maelezo yake binafsi yajazwe na Mzazi/Mlezi kwa ufasaha kwa ajili ya kumbukumbu za shule.

c) Nyongeza Na. D:

Mzazi/Mlezi aorodheshe ndugu wa karibu watakaomwona na pia atakaokwenda yeye au shule kufanya nao mawasiliano kwa niaba ya Mzazi/Mlezi.

d) Nyongeza Na. E:

Hali kadhalika, ahadi ya kutii sheria, amri na mamlaka ya shule ijazwe kikamilifu.

Mzazi/mlezi alete nakala ya cheti cha kuzaliwa (photocopy of birth certificate) cha mtoto au cheti cha uraia endapo mwanafunzi si raia wa nchi hii. Pia mzazi abandike picha (**passport size**) za Mzazi, Ndugu wa karibu au mlezi katika visanduku vilivyo wazi, na waandike namba zao za simu Ili kurahisisha mawasiliano pindi kuna kunauhitaji wao mfano ugonjwa, utovu wa nidhamu n.k.

MUHIMU

Fomu zote zikabidhiwe kwa mwalimu wa usajili mara tu mtoto anapowasili shuleni.

Nakutakia safari njema na karibu sana **Bwiru Wavulana.**

Elias Kaboja
MKUU WA SHULE

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAISI (TAMISEMI)
SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI BWIRU WAVULANA
SHERIA ZA SHULE NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

NYONGEZA ‘A’

1.0.UTANGULIZI:

Sheria na kanuni muhimu za shule ni mwongozo wa utaratibu wa kuishi kwa jamii iliyopo hapa shuleni ili kufanikisha maendeleo ya shule. Mafanikio ya maendeleo ya shule yanategemeana sana jinsi mwanafunzi anavyo tii na kuheshimu sheria na kanuni zilizowekwa. Shule inaendeshwa kwa mjibu wa sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu Sayansi, Tecknolojia na ufundi, yenye zamana ya Elimu nchini na Ofisi ya RAIS (Tamisemi) yenye majukumu ya usimamizi na uendeshaji wa Elimu.

1.1.MAMBO YA MSINGI YA KUZINGATIA MUDA WOTE.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo mara baada ya kuripoti shuleni.

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- (c) Kushiriki kwa makini katika kufanya maandalio ya jioni (preparation):
- (d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- (g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote ; na
- (i) Kutunza mali za umma

1.2. MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE MARA MOJA.

- (1) Wizi
- (2) Kutokuhudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/ utoro
- (3) Kugoma na kuhamasisha mgomo
- (4) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla
- (5) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote Yule
- (6) Kufuga ndevu
- (7) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa kulevya

- (8) Uvutaji wa Sigara
- (9) Uasherati, uhusiano wa jinsia moja, kuoia au kuolewa.
- (10) Kupata ujauzito au kutoa mimba
- (11) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za Nchi
- (12) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana
- (13) Kutembea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
- (14) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
- (15) Kudharau bendera ya Taifa
- (16) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
- (17) Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

KIAMBATANISHO NYONGEZA B

MEDICAL EXAMINATION FORM

DATE

NAME OF STUDENT

To medical officer I/C of..... District/Regional/Referral
Designated Hospital, P.O.BOX

Please examine the above named in full as to his physical and mental fitness for being able to pursue two year of Secondary school education. The examination should include categories a – p. In case of an acute or defect/disability in each category or sub-category, may render the aspirant ineligible of admission or eligible of admission to schools of students with special needs.

- (a) Eye sight
- (b) Heart examination.....
- (c) Blood pressure.....
- (d) Chest X-Ray
- (e) Hearing.....
- (f) Speech.....
- (g) Venereal Disease
- (h) Leprosy
- (i) Eplapay
- (j) Stool routineC/S.....
- (k) Urine routine.....C/S.....
- (l) Sickle cell test
- (m)WBC total Differential.....
- (n) OBP including ESR.....
- (o) FOB.....B/S.....
- (p) Others

NAME..... SIGNATURE.....

DESIGNATION.....

OFFICIAL STAMP..... DATE.....

KIAMBATANISHO NYONGEZA C.

HISTORIA NA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI:

Bandika picha moja ya mwanafunzi hapa, Awe na shati jeupe la shule.

1. MAELEZO BINAFSI:

- (a) Jina la mwanafunzi
- (b) Majina ya wazazi i) Baba Hai/amefariki.
ii) Mama Hai/amefariki.
- (c) Kabila la mwanafunzi
- (d) Tarehe ya kuzaliwa (mwanafunzi)..... mkoa
Wilaya Tarafa Kata
Kijiji alikozaliwa
- (e) Ni raia wa
- (f) Jina la mlezi (kama anatunzwa na mlezi)
- (g) Uhusiano na mlezi
- (h) Kazi ya mzazi/mlezi
- (i) Sehemu/ofisi anayofanyia kazi mzazi/mlezi
- (j) Idadi ya ndugu katika familia i) wa kike
ii) wa kiume
iii) wategemezi
- (k) Ni wa ngapi kuzaliwa katika familia afya yake kwa ujumla
- (l) Matatizo maalumu aliyonayo mwanafunzi

2: SHULE ALIZOSOMA.

Na.	SHULE	WILAYA/NCHI	MADARASA	MWAKA WA KUANZA NA KUMALIZA
1.				
2.				
3.				
4.				

3: MAELEZO YA NYONGEZA KAMA YAPO.

.....
.....
Saini ya Mwanafunzi Tarehe

4: KUPOKELEWA SHULENI (itajazwa shuleni)

Tarehe aliyopokelewa shuleni Kidato.....
Nambari ya Usajiri

KIAMBATANISHO NYOGEZA D:

NDUGU WATAKAO MTEMBELEA MWANAFUNZI SHULENI:

Mzazi/Mlezi wa Kidato 20.....

Utaratibu wa shule unawaruhusu wazazi/walezi na ndugu wasiozidi wanne utakaowachagua wewe mwenyewe kufika shuleni kumjulia hali kijana wako. Wageni hupokelewa na Mwalimu wa zamu na kupokea maelezo na salamu za mzazi/mlezi au ndugu na kumfikishia mwanafunzi. Ni vyema wageni wafike saa za masomo kuweza kupata fursa ya kuonana na mwalimu wa darasa la mtoto ili kumjulia maendeleo yake ya kitaaluma.

NDUGU WA KWANZA

JINA.....
KAZI YAKE.....
UHUSIANO NAYE.....
MAHALI ANAPOISHI.....
SIMU.....

NDUGU WA PILI

JINA.....
KAZI YAKE.....
UHUSIANO NAYE.....
MAHALI ANAPOISHI.....
SIMU.....

NDUGU WA TATU

JINA.....
KAZI YAKE.....
UHUSIANO NAYE.....
MAHALI ANAPOISHI.....
SIMU.....

NDUGU WA NNE

JINA.....
KAZI YAKE.....
UHUSIANO NAYE.....
MAHALI ANAPOISHI.....
SIMU.....

Nimeelewa maelezo hayo hapo juu, Nina maoni yafuatayo (Eleza kama yapo):-

.....

KIAMBATANISHO NYOGEZA E:

AHADI YA KUTII SHERIA /AMRI NA MAMLAKA YA SHULE:

1. Mimi Mwanafunzi..... Nimesoma kwa makini sheria zote za shule na nyongeza yake. Nimezielewa barabara na ninakubali kwa hiari yangu kuzitii na kuziheshimu. Nitafanya kazi na kusoma kwa bidii ili kujijengea msingi bora wa maisha yangu ya baadae ili kujiletea heshima na sifa yangu binafsi na shule yangu kwa ujumla.

Ndimi mwanafunzi (Jina)

.....

Saini Tarehe

2. Mimi Mzazi/Mlezi nimesoma sheria na taratibu za shule, Nimezielewa na mimi nakubali kijana wangu ajiunge/asijiunge na masomo katika shule hii. Nitahakikisha kukamilisha madeni yote ya shule kabla ya mwisho wa kila mwaka wa masomo wa kijana wangu, kumwezesha kuendelea na masomo bila bughudha yoyote.

Ndimi Mzazi/Mlezi (Jina)

.....

Anuani ya kudumu:

.....

Saini Tarehe Simu

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

SAINI YA MKUU WA SHULE.....

JINA LA MKUU WA SHULE.....

MUHURI WA MKUU WA SHULE.....