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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO MWAKA 2018/2019

Ninayo furaha kubwa kukupongeza kwa kuchaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano ... .. katika
Shule ya Sekondari Bukongo ilivopo Wilayani Ukerewe, Mkoa wa Mwanza.

Kwa kuwa wewe ni mmoja miongoni mwa wachache waliobahatika kuchaguliwa kuendelea na
masomo ya juu ya sekondari, ni imani yangu kuwa utatumia vizuri nafasi hii uliyopewa kusoma
kwa bidii kwa manufaa yako binafsi, familia yako na taifa kwa ujumla.

MAHALI SHULE ILIPO

Shule ya Sekondari Bukongo ipo kilomita mbili (2) nje kidogo ya mji mdogo wa Nansio kwa
upande wa Kaskazini, ni mwendo wa kama dakika kumi kwa usafiri wa gari kutoka bandari ya
Nansio au dakika tano kutoka kituo cha mabasi cha Nansio.

Usafiri kufika Mjini Nansio ni wa meli kama utatokea Mwanza mjini, na kama utatokea Bunda
mkoa wa Mara, utapanda magari yanayotoka Bunda mpaka Nansio kupitia kivuko cha Kisorya.

KUFUNGUA SHULE

Shule itafunguliwa tarehe 02/07/2018 na masomo yataanza mara moja na mwisho wa kuripoti ni
tarehe 16/07/2018. Iwapo hutaripoti hadi tarehe hiyo utahesabiwa kuwa umekataa nafasi
uliyopewa, hivyo nafasi itahesabiwa kuwa wazi na itajazwa kwa kufuata taratibu za uchaguzi wa
wanafunzi wanaochaguliwa kujiunga na shule za serikali.




MAELEKEZO MUHIMU
Siku ya kuripoti unatakiwa kuja/kukamilisha maelekezo yafuatayo;

A. ADA
Ada mi Tsh. 70,000/= kwa mwaka au tsh 35,000/= kwa muhula. Ada hii ilipwe kwenye
akaunti iliyooneshwa kwenye jedwali lifuatalo na mwanafunzi afike na stakabadhi ya
benki ya malipo husika na aikabidhi kwa mhasibu kwa ajili ya kukatiwa risiti.

MUHULA KIASI AKAUNTI (NMB)
I 35,000/= Jina la akaunti: BUKONGO
Il 35,000/= SECONDARY SCHOOL
Jumla (mwaka mzima) 70,000/= Namba ya akaunti: 31403700129

B. MICHANGO MBALIMBALI
Michango hii iwekwe kwenye akaunti ilivooneshwa kwenye jedwali lifuatalo na
mwanafunzi afike na stakabadhi ya benki ya malipo husika na aikabidhi kwa mhasibu
kwa ajili ya kukatiwa risiti.

NA MCHANGO KIASI AKAUNTI (NMB)
1 | Wapishi (kwa mwaka) 35,000/= | Jina la akaunti: ELIMU YA
2 | Matron (kwa mwaka) 15,000/= | KUJIITEGEMEA BUKONGO
3 Taaluma (kwa mwaka) 20,000/= | SEKONDARI
4 | Umeme na maji (kwa 10,000/= | Namba ya akaunti: 31402300629
mwaka)
5 Tahadhari (hairejeshwi) 10,000/=
6 | Kitambulisho 5,000/=
7 |Nembo 2,000/=
JUMLA 97,000/=
NB: Fedha ya huduma ya kwanza ni Tsh. 20,000/=. Mwanafunzi afike na fedha hii

na aikabidhi kwa mhasibu na itatumika kwa ajili ya mwanafunzi husika tu.

C. MICHANGO KWA AJILI YA SARE ZA SHULE
Michango hii iwekwe kwenye akaunti iliyooneshwa kwenye jedwali lifuatalo na
mwanafunzi afike na stakabadhi ya benki ya malipo husika na aikabidhi kwa mhasibu
kwa ajili ya kukatiwa risiti.

NA | SARE IDADI | KIASI@ | KIASI | AKAUNTI (NMB)
JUMLA

1 | Sketi za kijani 2 20,000/= | 40,000/= | Jina la akaunti: ELIMU

2 | Sketi nyeusi 2 20,000/= | 40,000/= | YA KUIITEGEMEA

3 | Tai 2 2.500/=| 5,000/~ | BUKONGO

4 | T-Shirt za zambarau | 2 10,000/= | 20,000/= | SEKONDARI

5 | T-Shirt ya kijani 1 8,000/= | 8,000/=

6 | Sweta 1 15,000/= | 15,000/= | Namba ya akaunti:
JUMLA | 128,000/= | 31402300629
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D. SARE ZA SHULE
Sketi mbili za rangi ya kijani iliyokolea (zitashonwa shuleni kwa gharama ya Tsh.
20,000/= kila moja kama ilivyoelekezwa kwenye michango hapo juu)
Shati mbili nyeupe za mikono mirefu za tetron. Utanunua na kuja nazo shuleni na
zitakaguliwa.
Tai mbili za rangi ya kijani (zitashonwa shuleni kwa bei iliyotajwa kwenye
michango)
Viatu vyeusi vya ngozi, visiwe na visigino virefu na viwe vya kamba
Soksi nyeupe jozi mbili
T-shirt mbili za rangi ya zambarau iliyokolea zenye ukosi kwa ajili ya kushindia
(zitapatikana shuleni kwa bei ya Tshs. 10,000/= kwa kila moja kama ilivyoelekezwa
kwenye michango)
T-shirt moja rangi ya kijani ya ukosi wa kuzunguka iliyokolea kwa ajili ya michezo
(itapatikana shulenmi kwa bei ya shilingi 8,000/= tu kama ilivyoelekezwa kwenye
michango)
Bukta au suruali ya michezo ya kijam iliyokolea kwa ajili ya michezo. Utanunua na
kuja nazo shuleni na zitakaguliwa.
Raba za michezo jozi moja rangi nyeupe au nyeusi. Utanunua na kuja nazo shuleni na
zitakaguliwa.
Sketi nyeusi kwa ajili ya shughuli zingine nje ya darasa (itashonwa shuleni kwa bei
ya Tshs. 20,000/= kama iliyoelekezwa kwenye michango)
Nusu kanzu nyeupe kwa wanafunzi wa kiislamu (ishone mwenyewe)
Sweta moja rangi va kijani iliyokolea (linapatikana shuleni kwa bei iliyoelekezwa
kwenye michango)
Track suit moja rangi ya blue kwa ajili ya michezo/maandalio ya jioni. Utanunua na
kuja nayo shuleni na itakaguliwa.
E. MAHITAJI MENGINE YA MUHIMU YA MWANAFUNZI

Godoro size 2.5x6 (yanapatikana pia duka la shule kwa bei ya kati ya Tsh.

35.000/= na 45,000/ kutegemeana na ujazo wake. Hivyo waweza kuja na fedha

hiyo kwa ajili ya kununulia godoro)

Sanduku moja la chuma kwa ajili ya kuhifadhia vifaa vya mwanafunzi (tranka)

pamoja na kufuli lake

Mashuka matatu rangi ya light blue

Ndoo mbili lita 10 kwa matumizi binafsi na matumizi ya shule

Galoni (lita 5) ya kuhifadhia maji ya kunywa

Chandarua cha rangi nyeupe

Sabuni za kuogea na kufulia za kutosha, mswaki, ndala, dawa ya meno na mafuta

ya kupaka pamoja na mahitaji yake muhimu

Mto mmoja na foronya yake yenye rangi ya light blue

Vyombo vya chakula (sahani, bakuli, kijiko na kikombe)

Taulo

Tochi au taa ya sola kwa ajili ya mwanga siku umeme ukikatika.



F. VIFAA VYA TAALUMA

Mzazi anashauriwa kumnunulia mwanae vifaa vifuatavyo ili viweze kumsaidia mwanafunzi
katika kujifunza.

i
1i.
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Vitabu vya kiada na ziada kwa masomo yake
Madaftari makubwa (counter books) nane (8) zenye kurasa nyingi za kutosha
Kalamu za wino (blue au nyeusi), penseli, zana za hisabati (mathematical sets) kwa
wanafunzi wa mchepuo wa sayansi
Scientific calculator kwa wanafunzi wa mchepuo wa sayansi
File cover moja
Karatasi bunda moja (duplicating paper) kwa mwaka lenye karatasi 500 (A4) kwa ajili
ya matumizi ya ofisi kama vile mitihani, ripoti n.k. Utakabidhi unaporipoti (hatupokei
fedha).
G. VIFAA VYA USAFI
i. Kidato cha tano HKL watakuja na jembe pamoja na reki vikiwa na mipini yake
pamoja na fyekeo moja.
ii. Kidato cha tano CBG watakuja na mifagio laini (soft blooms), brashi ngumu,
mopper pamoja na mifagio ya chelewa.

MUHIMU:

Siku ya kuripofi unatakiwa kuja na kukabidhi vitu vifuatavyo;

i
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vi.

Cheti halisi cha kumaliza kidato cha nne (original form four leaving certificate)
pamoja na kivuli chake

Cheti halisi cha kuzaliwa (original birth certificate) kiambatane na kivuli chake
Original form four results slip na kivuli chake.

Fomu ya maelezo binafsi iliyojazwa vizuri na kwa usahihi (imeambatishwa FOMU
Na. B)

Fomu ya uthibitisho wa afya ya mwanafunzi (Medical examination form) iliyojazwa
kikamilifu na kugongwa muhuri na mganga mkuu wa Wilaya/Mkoa au hospitali ya
rufaa (imeambatishwa FOMU Na. C)

Picha mbili za rangi (passport sized) zenye pazia la bluu (blue background)
zilizopigwa hivi karibuni. Ziandikwe majina kamili ya mwanafunzi nyuma yake.

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI BUKONGO

MOTTO: “ELIMU KWA MAENDELEO”

........... Szt

Emmanuel B. Malubalo

MRKUU WA SHULE.

HEADMASTER
BUKONGO SECONDARY ScHOOL
Bex™ 474
NANSIE
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FOMU Na -A-

SHERIA ZA SHULE

Mwanafunzi anatakiwa kuwepo eneo la shule wakati wote isipokuwa anapopata ruhusa
maalumu kutoka kwa mwalimu wa zamu, matron, mwalimu wa darasa, makamu mkuu
wa shule, au mkuu wa shule.

Mwanafunzi anapaswa kuvaa sare rasmi ya shule muda wote wa darasani, isipokuwa
muda wa kazi za mikono au michezo ambapo atavaa nguo rasmi za kazi/michezo

Lugha chafu, matusi, ugomvi, fitina na kupigana kwa mwanafunzi HAVIRUHUSIWI

Ni lazima kwa mwanafunzi kuwahi popote anapotakiwa na kwa kwa wakati uliowekwa
Ni lazima kwa mwanafunzi kuheshimu kazi ya darasani na nje ya darasa na kuifanya kwa
kwa ufanisi. Ni lazima kufanya mazoezi/majaribio yote yanayotolewa darasani awapo
shuleni.

Unywaji wa vileo, na uvutaji wa sigara, bangi na madawa yoyote ya kulevya ni MWIKO
kwa mwanafunzi.

Wizi wa aina yoyote hauruhusiwi kwa mwanafunzi

Ni kosa kwa mwanafunzi kupoteza au kuharibu mali binafsi au mali ya umma

Ni marufuku kushiriki au kuendekeza imani za kishirikina shuleni

. Ni marufuku kwa mwanafunzi kufanya unyanyapaa au uonevu wa aina yoyote kwa

mwanafunzi mwenzake.

. Mwanafunzi anapaswa kuwa na heshima na mtiifu wakati wote na kwa kila mtu. Ni

marufuku kukaidi au kubishia viongozi halali waliopo shuleni.

Mwanafunzi haruhusiwi kuolewa. Aidha ni marufuku kwa mwanafunzi kuwa na
mahusiano ya kimapenzi katika kipindi chote cha uanafunzi wake. Ikibainika atafukuzwa
shule mara moja.

Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na simu ya mkononi kwa Kkipindi chote cha
uanafunzi wake. Ikibainika kuwa anamiliki simu, atafukuzwa shule mara moja.

. Ni marufuku kwa mwanafunzi kwenda nyumba za walimu au wafanyakazi wasio walimu

bila ruhusa au kibali kutoka kwa mwalimu wa malezi/uongozi wa shule

. Ni marufuku kwa mwanafunzi kuvaa mapambo ya aina yoyote, kufuga kucha, kupaka

kucha rangi, kuvaa kofia, vitambaa au mavazi yasiyo ya heshima muda wote wa
uanafunzi wake.

. Wageni wa wanafunzi wanaruhusiwa kuonana na wanafunzi baada ya kujitambulisha na

kupokelewa na makamu wa mkuu wa shule. Tunashauri wanafunzi kutembelewa siku za
Jumamosi, Jumapili na siku za sikukuu ili kuondoa usumbufu siku za masomo.



MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA
SHULE

Yatfuatayo ni makosa ambayo mwanafunzi akifanya atalazimika kufukuzwa shule;

= L b=
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Wizi wa mali yoyote va shule au ya mtu yeyote

Kujihusisha na uasherati

Kuwa na simu ya mkononi shuleni

Ulevi wa aina voyote ile

Uvutaji bangi na matumizi ya madawa ya kulevya

Kufanya makosa yoyote ya jinai kama vile kupigana, kupiga au kupiganisha
Kuharibu kwa makusudi mali ya shule au mali ya mtu yeyote

Kutoheshimu bendera ya taifa, wimbo wa taifa, nembo ya taifa au picha za viongozi wa
kitaifa

Kuolewa

Kupata mimba ndani au nje va shule

. Kutoa mimba

Kukataa adhabu kwa makusudi
Kugoma, kuchochea na kuongoza migomo au mikusanyiko yenye kuashiria uvunjifu wa
amani ndani na nje ya mipaka ya shule



vii.

FOMU Na -B-

TAARIFA MUHIMU ZA MWANAFUNZI

Shule inapenda kupata taarifa muhimu za kila mwanafunzi kwa ajili ya kufanya
mawasiliano kipindi chote awapo shuleni au nje ya shule. Fomu hii ijazwe kwa usahihi
na ukamilifu.

A. TAARIFA ZA MWANAFUNZI

i Jina la mwanafunzi ... Jinsi
Kidato...... mchepuo......... mwaka........
ii. Tarehe ya kuzaliwa ............c.covvnins (siku/mwezi/mwaka)
ii. Anuani ya nyumbani (anayotumia) ...........coeveeneiniininninnn.
iv. Mtaa/kijiji anachotoka ...........cccceviiinenn BB i ki o tarafa
...................... W - s TOROR i e e e s
V. Shule ya sekondari aliyotoka mwanafunzi .............c.cooeevnen. anuani ya shule
BV v G R S i
vi. Namba ya mtihani ya kidatochanne ............................
v € S
i Vi & | PR SR (mkristo, muislamu. n.k)
IX. DReheli <covnimaasargig
X. DI . cooivisssiminmaviass i (Mtanzania, n.k)
B. TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI
(Bandika picha ndogo ‘passport sized’ ya mzazi/mlezi pembeni mwa maelezo
haya)
I 0 R RRY oo nbns enment s A s R S RIS
RSN YRR <ooiccicrimmersinomnsiabesss
i 0T L SRR U Y
Kazi anayofanva ....................
Wilaya/mji anakofanyia kazi .............c.c.o...
Anuani vakazini .....................
Namba ya simu ya kazini ....................
C. NDUGU WA KARIBU AMBAO UNGEPENDA WAPATE TAARIFA ZAKO
ZAIDI YA WAZAZI/WALEZ]I WA KARIBU
A i e T B S R R REMLATE < e e s baon
Namba ya simu ........coccevivnininns kazi anayofanya ............
L HUSTanG Walbdy I8 Ve il v
BB e R S I S S—
Nambayasimu ...........coeevevnnnns kazi anayofanya ..........cooeiiiiniinnnnn
LIBusians wWako n YevE ..oy iaminaai e
B . coensismmsinismbama s R S A anuani .......



Namba YR ST o cieviiviieii i Kzl anayoTanya . v s
Uhisiano wako il VEVE ....cuvinaneiaisiiiin sissts

KUMBUKA: Iwapo mmoja wapo wa mzazi/mlezi au ndugu wa karibu amehama au
amefariki, mwanafunzi atalazimika kutoa taarifa na kubadili jina na kuandika mtu mwingine
ambaye atawajibika kwake.

D. TAMKO NA AHADI YA MWANAFUNZI

T NAKUBALI nafasi niliyopewa katika Shule ya
sekondari Bukongo. Naahidi kuwa nitazitii taratibu, kanuni na sheria zote za shule. Nitafuata
masharti yote yanayotolewa na Mkuu wa shule, wafanyakazi wote na viongozi wote wa shule.
Ninaahidi pia nitashirikiana na wanafunzi wenzangu katika shughuli za masomo, kazi za nje na
katika michezo kwa muda wote nitakaokaa Bukongo sekondari. Nakiri kuwa kwa akili zangu
timamu, taarifa zote nilizotoa hapo juu ni sahihi na zinanihusu.



FOMU Na. -C-
THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE, TECHNOLOGY AND VOCATIONAL
TRAINING

BUKONGO SECONDARY SCHOOL
MEDICAL EXAMINATION FORM

(To be completed by a Medical Officer)

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
.....................................................................................................................
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
.....................................................................................................................

I certify that | have examined the above mentioned student and | recommend that she is fit/unfit
to pursue further education.



