

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA.
OFISI YA RAIS- TAMISEMI.



SHULE YA SEKONDARI ANNA MKAPA,
S. L. P 8824,
MOSHI.

TAREHE

Namba za simu:

MKUU WA SHULE : 0688 460 242/ 0754 824 621

MAKAMU MKUU WA SHULE: 0787 762 476/ 0715 762 476

PATRON: 0688 406 655/ 0753 096 504

MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI

S. L. P

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI ANNA
MKAPA HALMASHAURI YA MOSHI MANISPAA.
MKOA WA KILIMANJARO MWAKA

1. Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika shule hii mwakaTahasusi ya **PCB** Shule ya sekondari Anna Mkapa ipo umbali wa km 3 kutoka stendi kuu ya mabasi ya Moshi Mjini barabara ya kuelekea Pasua .Usafiri wa kutoka stendi ya mabasi Moshi Mjini unapatikana kwa kutumia mabasi ya kwenda Pasua utashuka kituo cha msikitini kwa nauli ya Tsh 400/= .Au stendi ya mabasi ya Moshi Mjini mabasi yatokayo KCMC kwenda Getifonga unashuka kilipo kibao cha shule kituo cha Temere kwa nauli ya shs. 400/=.

Muhula wa masomo unaanza tarehe Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe Mwisho wa kuripoti ni tarehe

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

2.1. SARE YA SHULE

a) Sare ya shule ni suruali mbili (2) KAKI ziwe na makunjo mawili mbele kila upande na mfuko mmoja nyuma na kunjo la (turn up) chini na suruali zisiwe

nyembamba ziwe na inchi kumi na nane (18) na mashati mawili meupe (2) mikono mifupi.(Aje nazo)

b) Viatu vyeusi vya ngozi jozi mbili (2) vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi..

c) Soksi nyeusi jozi nne.

d) Bukta na fulana ya dark blue na raba kwa ajili ya michezo.

e) Sweta ya rangi ya suruali yenye shingo V.

f) Nguo za kushindia suruali mbili nyeusi mshono sawa na sare ya shule na fulana (Tshirt) mbili zenye kola na zinapatikana shuleni kwa bei ya shs. 10,000/= moja taslimu.

g) Mkanda wa kuvalia suruali wa ngozi mweusi.

h) Nguo za kulalia pajama zisizopungua jozi mbili na sweta/ jaketi kwa ajili ya baridi jioni.

2.2:ADA NA MICHANGO YA SHULE

a). Ada ya shule kwa mwaka itakuwa shilingi elfu sabini (70,000) kwa mwanafunzi wa bwani .Ada hii inaweza kulipwa kwa awamu mbili ambayo ni kiasi cha elfu thelathini na tano (35,000) kwa muhula.

b). Michango inayotakiwa kulipwa na kila Mzazi ni:

i) Sh. 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani.

ii) Sh. 5,000/= kwa ajili ya tahadhari (haitarejeshwa)

iii) Sh. 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha

iv) Sh. 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa walinzi, wapishi na vibarua wengine.

v) Sh. 20,000/= kwa ajili ya taaluma.

vi) Sh. 2,000/= kwa ajili ya nembo ya shule.

vii) Sh.10,000/= kwa ajili ya matibabu 5,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza na 5,000/= kwa ajili ya bima ya afya kama mwanafunzi ana bima atatoa sh. 5,000/= ya huduma ya kwanza.

viii) Sh. 20,000/= kwa ajili ya mitihani ya kujipima mock (kidato cha sita)

ix) Mwanafunzi anayelipiwa na Halmashauri au Taasisi yoyote aje na utambulisho wa barua.

NB: Fedha zote zilipwe kwenye Akaunti ya shule Na. 40301200141 MMC ANNA MKAPA SECONDARY katika benki ya NMB (Tafadhali andika jiina la mwanafunzi kwenye pay in slip halisi na aje nayo) Fedhas tasslimu hazitapokelewa.

C: Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anatakiwa kuleta shuleni ni;

i) Ream moja ya karatasi A4 (photocopy paper) kwa mwaka

ii) Dissecting kit kwa wanafunzi wa Biolojia.

iii) Scientific calculator.

iv) Godoro la sponji (Inch. 3)

v) Mashuka jozi 2 rangi ya blue, blanket moja, mto mmoja, foronya mbili rangi ya shuka na chandarua kimoja pembe nne ndogo.

vi) Vyombo vya kulia chakula (sahani, kikombe, bakuli na kijiko)

- vii) Ndoo mbili ndogo zenye mifuniko.
- viii) Taulo, miswaki, dawa ya meno, ndala, sabuni ya kufulia na kuogea za kutosha.
- ix) Tochi ya kuchaji kwa mwanga wa jua/betri, mishumaa hairuhusiwi.
- x) Mabuti, mwavuli au koti la mvua.
- xi) Lab coat nyeupe.
- xii) Aje na nakala ya cheti cha kuzaliwa na matokeo ya kidato cha nne (Result slip)
- xiii) Unatakiwa uje na vifaa vifuatavyo kwa ajili ya usafi:
 - Dekio aina ya pusher (dryier) ya kusukuma maji
 - Ufagio mrefu wa chelewa
 - Jembe 1 lenye mpini

3.SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.

MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA UFUKUZWE SHULE.

1. Wizi.
2. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa / utoro.
3. Kugoma na kuhamasisha mgomo.
4. Kutoa lugha chafu kwa mwanafunzi wenzake, walimu, /walezi na jamii kwa ujumla.
5. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote.
6. Kufuga ndevu
7. Kudharau Bendera ya Taifa
8. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevya mfano kuberi, cocaine .
9. Uvutaji wa sigara.
10. Kushiriki matendo ya uhalifu , siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi .
11. Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
12. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
13. Kumiliki au kukutwa na simu ya mkononi katika mazingira ya shule au kutumia simu za wafanyakazi, walimu au mtu yeyote.
- 14 Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
15. Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuo au kuolewa.
16. Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

4. VIFAA VYA MAFUNZO.

A. VITABU.

Shule haina vitabu Wazazi wawanunulie watoto wao vitabu vya masomo husika. Vichwa vya vitabu vimeambatanishwa.

B. VIFAA VINGINE VYA MASOMO.

1. Daftari kubwa yasipungue 7
2. Mathematical set, kalamu za wino, risasi, rula n.k.
3. Vitabu vya ibada kwa mujibu wa madhehebu / dini yako.

5. FEDHA ZA MATUMIZI MADOGO MADOGO (POCKET MONEY).

Mzazi anaweza kumpa mwanafunzi kiasi cha fedha cha kuridhisha lakini zitunzwe benki ili kuondoa vishawishi vya wizi.

6. MAMBO MENGINE MUHIMU.

i) FOMU ZILIZOAMBATANISHWA.

A. Hati ya makubaliano

B. Fomu ya uraia

C. Fomu ya Uchunguzi wa afya (Medical examination form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya serikali . Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara atakaporipoti shuleni.

D. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi / mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

E. Fomu ya usajili wa mwanafunzi.

F. Fomu ya ahadi na picha za wazazi /walezi na ndugu wawili.

MUHIMU: Tafadhali soma kwa makini maelezo, maelekezo na maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA ANNA MKAPA SEKONDARI.

.....
MKUU WA SHULE
ANNA MKAPA SEKONDARI.

FOMU A
HATI YA MAKUBALIANO.

MKUU WA SHULE,
SHULE YA SEKONDARI ANNA MKAPA,
S. L. P 8824,
MOSHI.

YAH: KUKUBALI KUFUATA SHERIA NA MASHARTI YA SHULE.

Mimi Nakubali nafasi ya kidato
chaNiliyopewa katika shule yako.

Ninayakubali masharti na kuwa nitatii sheria za shule hizo zilizoko na zile
zitakazotolewa kwa muda wote wa masomo yangu. Naahidi kuwa nitawaheshimu na
kuwatii walimu wote wa shule na wafanyakazi kama walezi wangu.

Naahidi kuwa nitatii wale wote watakaoteuliwa au kuchaguliwa kuwa viongozi kwa
mujibu wa sheria.

Naahidi kuwa nitakuwa mwanafunzi mwaminifu na naahidi pia kuwa nitajielimisha
kwa nguvu zangu na akili zangu zote kwa manufaa yangu binafsi na Taifa langu kwa
ujumla.

Natambua kuwa nikikiuka ahadi hizi nitapoteza nafasi yangu hapa shuleni.

JINA SAHIHI
MWANAFUNZI MWANAFUNZI

JINA LA MZAZI /MLEZI
SAHIHI
MZAZI / MLEZI /MWANAFUNZI

ANWANI YA MZAZI / MLEZI.....
SIMU.....

Email.....
Namba ya kuandikishwa (Admission No.)Tarehe
Darasa ulilopangiwaBweni
Jina la mwalimu wa maleziSahihi.....

FOMU B
FOMU YA URAIA WA WAZAZI WA MWANAFUNZI.

SEHEMU YA MKUU WA WILAYA.

Mimi Mkuu wa Wilaya ya
Mkoanadhhibitisha kuwa wazazi wote wa
mwanafunzi wanao uraia ufuatao:

1. WAZAZI WOTE NI RAIWA WA TANZANIA KWA KUZALIWA.

- i)Jina la Baba
- ii)Tarehe ya kuzaliwa
- iii)Mahali alipozaliwa
- iv)Jina la Mama
- v)Tarehe
- vi)Mahali

2. WAZAZI WOTE NI RAIWA WA KUJIANDIKISHA.

- i) Jina la Baba
- ii) Pasipoti au namba ya kujiandikisha uraia
- iii) Ilitolewa wapi
- iv) Jina la Mama
- v) Tarehe iliyotolewa
- vi) Pasipoti au Namba ya kujiandikisha uraia
- vii) Ilitolewa wapi
- viii) Tarehe iliyotolewa

i) **MMOJA WA WAZAZI NI RAIWA WA KUZALIWA / KUJIANDIKISHA
KAMA RAIWA WA KUZALIWA.**

Jina la Baba/Mama
Mahali alipozaliwa

AMA RAIWA WA KUJIANDIKISHWA.

Jina la Baba / Mama
Pasipoti au Namba ya kuandikishwa uraia
Tarehe ya kujiandikisha
Mzazi asiye raia anatokea wapi

Ninahakikisha kuwa habari nilizozijaza hapo juu sawa na za kweli

SAHIHI

MUHURI WA OFISI NA TAREHE

FOMU C

ANNA MKAPA SECONDARY SCHOOL,
P. O. BOX 8824,
MOSHI.

MEDICAL OFFICER,

.....
.....
.....

To be completed by medical officer from a recognized **Government Hospital**,

Name of student

Blood count (Red and White)

Stool examinations

Sexually Transmitted Diseases

T.B Skin

Eye test Ears

Chest Spleen

Abdomen

ADDITIONAL INFORMATION.

Physical defects /impairment pediatric disorders

I certify that the above is fit /unfit to pursue studies as stated above.

Signature

MEDICAL OFFICER

DATERubber Stamp

NOTE: Student should send or bring the completed form to school together.

FOMU D
OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA.

SHULE YA SEKONDARI ANNA MKAPA, S. L. P 8824, MOSHI.

MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI.

1. Andika majina kamili

i)Majina ya shule

ii)Majina ya nyumbani

	JINA	BABA	UKOO	UMRI	TAREHE YA KUZALIWA
LAKO					
LA BABA					
LA MAMA					

2.NYUMBANI.

Kijiji/ MtaaKata

TarafaWilaya

3. Anwani ya nyumbanisimu

4. Kukiwa na matatizo taarifa ipelekwe kwa nani (jina)

Simu

Uhusiano na wewe

Anafanya kazi gani na wapi

5. Wazazi na ndugu:

Baba yuko hai? Mama yuko hai?

Baba ana watoto wangapiwawulana.....wasichana.....

Wewe ni mtoto wa ngapi ?Baba ana wake wangapi?

Wewe ni mtoto wa mke wa ngapi?Mko wangapi kwa mama huyo?

.....Wewe ni wa ngapi kwa mama huyo?

6. Dini yakoMadhehebu

UNAOWATEGEMEA.

7.Unaishi na nani na wapi? Simu yake

Nani anayekupa mahitaji ya shuleSimu yake

Toa sababu kama siyo Mzazi

FOMU E
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

SHULE YA SEKONDARI ANNA MKAPA

S. L. P 8824,

MOSHI.

TAREHE

FOMU YA USAJILI WA MWANAFUNZI

- 1.Jina Kidato cha
2. Kumb.Na.ya barua ya Uhamisho / kupangiwa.....
3. Shule alikotoka
- 4.Tarehe ya kuingia

5.MALIPO

- i) C /Money / Nembo ya shule /Kitambulisho Tshs
.....R/S.....
- ii) Ada ya shule TshsERVNo.....
- iii) Matibabu TshsR/S
- iv) Taaluma.....R/S
- v) Ulinzi /Wapishi na Vibarua
- vi)Ukarabati wa samani

6. UKAMILISHAJI WA MAHITAJI:

- i) **Sare ya shule** : Amekamilisha / Bado.....
Anadaiwa
- ii) **Vifaa vya masomo** : Amekamilisha /Bado
- Anadaiwa**
- Amekamilisha –Ream**
- iii) **Vifaa vya Bweni** : Amekamilisha /Bado.....
Anadaiwa
- iv) **Vifaa vya usafi** .
 - a)Dekio aina ya Pusher ()
 - b)Ufagio mrefu wa chelewa ()
 - c)Jembe1 lenye mpini()

JINA LA MHASIBU

SAHIHI TAREHE

JINA LA MWALIMU WA ZAMU

SAHIHI TAREHE

FOMU F

FOMU HII IJAZWE NA MWANAFUNZI, WAZAZI/ WALEZI WAWILI NA NDUGU WAWILI PICHA ZAO ZIAMBATANISHWE KWENYE VISANDUKU.

AHADI YA MWANAFUNZI.

Mwanafunzi
Ninaahidi kufuata taratibu na sheria zote za shule ikiwa ni pamoja na kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

SAHIHI TAREHE

AHADI YA MZAZI/MLEZI.

Mimi Mzazi wa Mwanafunzi
Kidato chaMwaka
Ninakiri kukubaliana na sheria, kanuni, kulipa ada, michango ya shule na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule kwa kipindi chote mwanangu atakapokuwa katika Shule ya Sekondari Anna Mkapa.

JINA LA MZAZI/ MLEZI.

1

2

SAHIHI SAHIHI

TAREHE TAREHE

NDUGU WAWILI

3. JINA.....4.JINA.....

SAHIHI.....

SAHIHI

