

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA



SHULE YA SEKONDARI TAMBAZA
S.L.P 20576,
DAR-ES-SALAAM.

Barabara ya Umoja wa mataifa, Upanga Magharibi
Simu: +255 784 849 761
www.tambaza.sc.tz

MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI TAMBAZA
KIDATO CHA TANO 2019/20.

Mzazi / Mlezi wa Mwanafunzi: _____

Ninafurahi kukuarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha tano katika Shule ya Sekondari **TAMBAZA** kwa mwaka wa masomo **2019/20** tahasusi (Combination) ya _____

Shule ya Sekondari Tambaza ipo katika Manispaa ya Ilala, Jijini DAR ES SALAAM. Usafiri wa daladala unapatikana kupitia barabara ya Umoja wa Mataifa.

Shule ya Sekondari TAMBAZA ni shule ya KUTWA. Mzazi / Mlezi unashauriwa ukae na mwanafunzi nyumbani na **SIYO** kumpangishia nyumba au Hosteli binafsi ambazo hazina uangalizi wala maadili mema.

Muhula wa masomo unaanza tarehe _____ hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe _____ mwisho wa kuripoti ni tarehe _____

NB; Zipo nafasi chache za Hosteli ndani ya Shule kwa wanafunzi wa kike. Ili kujiunga na hosteli hizo Mwanafunzi atatakiwa kuwa amepewa na kujaza **FOMU MAALUM** ya Hosteli inayopatikana Shuleni baada ya maombi yake kukubalika.

1.0. MAHITAJI MUHIMU YA SHULE

1.1. Sare ya Shule

Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa na sare kamili ya Shule. Fika shuleni kupata “sample” na **mshono rasmi** wa Sare.

a) Sare ya Shule kwa WAVULANA

- (i) Suruali (2) za “Light Grey” upana chini inchi 16-18 ndefu zinazofika chini ya vifundo vya miguu.
- (ii) Mashati (2) MEUPE, Tetron mikono mifupi yenye mfuko mmoja - marefu yanayofunika mifuko ya suruali, yasiyobana.
- (iii) Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga na kamba, kisigino kifupi bapa na visivyochongoka mbele.
- (iv) Soksi fupi nyeusi zisizo na urembo wa aina yoyote.
- (v) T-SHIRT ya shule; fulana yenye nembo pamoja na MOTTO ya Shule.
- (vi) Mkanda wa ngozi mweusi usio na urembo wa aina yoyote.
- (vii) Sweta yenye rangi ya 'dark blue' isiyo na maandishi wala vifungo
- (viii) Nguo za michezo (Track Suit) ya “Light Blue” na viatu vya michezo / Raba nyeusi.

b) Sare ya Shule kwa WASICHANA

- (i) Sketi (2) za “Light Grey” zenye **rinda box**, Belt ndogo inchi 1.5 na urefu inchi 3 chini ya magoti
- (ii) Mashati (2) MEUPE, Tetron mikono mifupi yenye mfuko mmoja- marefu na yasiyobana.
- (iii) Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga na kamba vyenye kisigino kifupi visivyo na urembo.
- (iv) Soksi fupi nyeusi zisizo na urembo wa aina yoyote.
- (v) T-SHIRT ya shule; fulana yenye nembo pamoja na MOTTO ya Shule.
- (vi) Sweta yenye rangi ya 'dark blue' isiyo na maandishi wala vifungo
- (vii) Nguo za michezo (Track Suit) ya “Light Blue” na viatu vya michezo / Raba nyeusi.
- (viii) Nusu kanzu nyeupe ya tetron, hii ni lazima ifike katika magoti na iwe isiyobana. Itawaliwa pamoja na Juba jeupe la TETRON ambalo litafunika kifua hadi chini ya kitovu na Sketi ya Shule ndefu inayofika chini ya vifundo vya miguu.

NB; Sare ya Shule itawaliwa VIZURI wakati WOTE Mwanafunzi awapo katika maeneo ya Shule, katika ziara za kielimu na maandamano halali. T-SHIRT ya shule itawaliwa siku za JUMATANO na IJUMAA tu.

1.2. Ada na Michango ya Shule

	MCHANGO	KIASI	MAELEZO
1.	ADA	20,000	Kwa mwaka
2.	Tahadhari	5,000	Mara moja - Haitarudishwa
3.	Kitambulisho	6,000	Mara moja
4.	Nembo ya Shule	2,000	Mashati mawili
5.	Taaluma	20,000	Kwa mwaka
6.	Mitihani ya kujipima (MOCK)	20,000	Kidato cha tano
7.	Ukarabati wa samani	15,000	Kwa mwaka
8.	Walenzi na vibarua	30,000	Kwa mwaka
9.	Huduma ya kwanza	10,000	Kwa mwaka
	JUMLA	128,000	

Fedha zote za Ada na Michango ya Shule zilipwe katika akaunti ya Shule Na. **20301100103** katika Benki ya **NMB**.

Jina la akaunti ni **“TAMBAZA SECONDARY SCHOOL”**

NB: WANAFUNZI WENYE BIMA YA AFYA WATAPASWA KULIPA TSH 5,000 (badala ya 10,000) KWA AJILI YA **HUDUMA YA KWANZA** KWA MWAKA. MWANAFUNZI ATAleta COPY YA KITAMBULISHO CHA BIMA YA AFYA KWA UTHIBITISHO. JUMLA YA MALIPO KWA WENYE BIMA YA AFYA ITAKUWA **TSH 123,000/=** **“BANK PAY IN SLIP”** iwe na; **Jina kamili la Mwanafunzi**, Darasa, Mchepuo na Mwaka wa masomo. **“Bank Pay in Slip” ILETWE SHULENI WAKATI WA USAJILI.**

1.3. Mahitaji mengine muhimu

- i) Wanafunzi wote wanapaswa kuleta REAM mbili za karatasi (A 4) na REAM moja ya karatasi zenye mistari (RULED).
- ii) Kifaa cha usafi kulingana na tahasusi aliyochaguliwa (orodha imeambatishwa).
- iii) Wanafunzi wanaosoma michepuo ya sayansi na ile ya uchumi wawe na **Scientific Calculator** na **Mathematical Sets**.
- iv) Wanafunzi wanaosoma somo la Biolojia wanunuliwe **“Dissecting Kit”**
- v) Vitabu vya masomo: inashauriwa kumnunulia mwanafunzi vitabu kulingana na masomo anayosoma.

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini.

2.1. Mambo ya kuzingatia:

Shule ya Sekondari Tambaza ni mahali wanapoishi Waalimu, Wafanyakazi Wasio Walimu na Wanafunzi: Hivyo kunatakiwa kutambuana na kuheshimiana.

A. HESHIMA

- i) Heshima kwa Viongozi, Walimu, Wazazi, Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla.
- ii) Kusimama na kumsalimu Mwalimu, Mzazi au Kiongozi anapoingia darasani au kwenye ukumbi wa mikutano
- iii) Kutumia LUGHA NZURI ya heshima mahali popote kwa mtu yeyote.
- iv) Kuheshimu Bendera ya Taifa, Picha za Viongozi wa NCHI, Nembo ya Taifa (Court of Army), Fedha na Wimbo wa Taifa
- v) Kuheshimu ofisi za Shule, ukumbi wa mikutano, mahali pa kulia chakula, mali za umma na mali binafsi zilizopo katika mazingira ya Shule.
- vi) Kusimama kwenye mstari wakati wa kupokea huduma. Mwanafunzi akimbie na kuwahi anaposikia wito wa dharura.
- vii) Kukubali na kuheshimu tofauti za KIDINI, KISIASA NA KIUTAMADUNI katika jamii. Mwanafunzi haruhusiwi kuhubiri dini, siasa au jambo lolote shuleni. Sala zote zifanyike mahali panapohusika kama vile; Kanisani, Msikitini na katika vipindi vya dini vilivyopangwa kwenye ratiba ya shule.

B. RATIBA YA SHULE

- viii) Mwanafunzi awepo shuleni saa moja kamili asubuhi. Mwanafunzi anatakiwa kukaa darasani muda wote wa vipindi na kutimiza wajibu na kazi alizopewa.

C. MIPAKA YA SHULE

- ix) Mwanafunzi aifahamu vizuri mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu kuwepo ndani ya mipaka hiyo au nje ya mipaka hiyo kwa kibali maalum wakati wote. Mwanafunzi haruhusiwi kutembelea/kuingia kwenye nyumba za starehe, vilabu vya pombe na nyumba za kufikia wageni.

D. USAFI

- x) Kutunza usafi wa mwili; Nywele fupi njiti ya kiberiti isinase, mkato wa kawaida bila mtindo wowote.
- xi) **Mwanafunzi haruhusiwi**; kusuka nywele, kutinda nyusi, kupaka wanja, kupaka rangi za midomo, kuweka dawa/rangi za nywele, kufuga kucha au kuzipaka rangi, kufuga mustachi au ndevu, Kuvaa *bangili, hereni, mikufu, pete* au urembo wowote.
- xii) Mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare ya Shule wakati wote unapokuwa katika mazingira ya Shule na katika mikusanyiko maalumu ya kitaifa na kishule. Sare zivaliwe vizuri wakati wote, Shati / T-shirt lichomekewe vizuri ndani ya suruali / sketi. Mwanafunzi atakayevaa sare ya shule isiyokidhi vipimo vilivyoelekezwa na Shule ataadhibiwa na atalazimika kushona / kununua nyingine. Nguo za michezo zitavaliwa siku **maalum** za michezo.
- xiii) Mwanafunzi anatakiwa kutunza usafi wa mazingira ya shule ikiwa ni pamoja na kutoandika katika kuta za majengo, kutotupa ovyo takataka za aina yoyote darasani au nje ya darasa, kutokatisha katika sehemu isiyoruhusiwa.
- xiv) **Mwanafunzi haruhusiwi**; kubandika tangazo lolote katika kuta na mbao za matangazo za shule bila ruhusa ya Mwalimu anayehusika na mada ya tangazo hilo.

E. MAHUDHURIO

- xv) Mwanafunzi ambaye hatahudhuria masomo kwa zaidi ya siku mbili (2) mfululizo kwa sababu yoyote ile, haruhusiwi kuhudhuria masomo mpaka apate kibali kutoka IDARA YA TAALUMA. Vile vile mwanafunzi ambaye hatahudhuria masomo kwa jumla ya siku tano (5) bila taarifa kabla ya Mtihani wowote wa shule, hataruhusiwa kufanya mtihani huo.
- xvi) Kila mwanafunzi anawajibika **kuhudhuria vipindi vyote** vya masomo ya mchepuo wake pamoja na kipindi cha **DINI**.

F. SIMU NA VIFAA VYA KI-ELECTRONIKI

Mwanafunzi **HARUHUSIWI** kumiliki na/au kutumia simu, IPOD au kifaa chochote cha electroniki akiwa shuleni.

Mwanafunzi akikamatwa na simu, IPOD au kifaa chochote cha electroniki kisichoruhusiwa ataadhibiwa na kifaa kitachukuliwa na kuharibiwa.

2.0. MAKOSA YANAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZZWA SHULE:

- 1 Makosa ya jinai
- 2 Uasherati, ubakaji na ushoga
- 3 Ulevi, uvutaji bangi, na matumizi ya dawa za kulevya
- 4 Kupiga na/au kupigana na Mwanafunzi mwenzie, Mwalimu, Mfanyakazi au mtu yeyote.
- 5 Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma
- 6 Kudharau Bendera ya Taifa
- 7 Kuoa au kuolewa
- 8 Kupata mimba, Kutoa mimba au Kusababisha mimba ndani au nje ya Shule
- 9 Kugoma, kuchochea au kuongoza mgomo na kuvuruga AMANI NA USALAMA wa Shule au watu.
- 10 Kukataa adhabu halali.
- 11 Kushiriki; matendo ya uhalifu, Siasa na matendo yoyote yanayovunja sheria za Nchi.
- 12 UTORO uliokithiri.

3.0. USAJILI

Mwanafunzi awasilishe vielelezo / vitu vifuatavyo kwa ajili ya Usajili:

- (i) Fomu ya maelezo (yenye picha) pamoja na mkataba wa Mwanafunzi kuzingatia Sheria na Kanuni za Shule.
- (ii) Maelezo ya Mzazi / Mlezi kukiri kukubaliana na; Sheria, Kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na Shule
- (iii) “Medical Examination Form” ambayo imejazwa na Mganga/Daktari wa Hospitali ya Serikali
- (iv) Nakala (copy) za;
 - a) **Cheti cha Kuzaliwa** (Birth Certificate)
 - b) **Result Slip** (Form Four NECTA Results)
 - c) **Kadi ya BIMA ya Afya** – kwa waliolipa 5,000 kwenye huduma ya kwanza.
- (v) Ream za karatasi na vifaa vya usafi alivyopangiwa kulingana na tahasusi (combination) aliyochaguliwa.

KARIBU SANA SHULENI TAMBAZA

HUSSEIN Z. MAVUMBA
MKUU WA SHULE

UJAZAJI WA FOMU ZA KUJIUNGA NA USAJILI

- i. TAARIFA ZOTE KWENYE FOMU YA USAJILI ZIJAZWE VIZURI KWA USAHIHI
- ii. TOA NAKALA (PHOTOCOPY) ZA VIAMBATISHO VYOTE VINAVYOHITAJIKA
- iii. MWANAFUNZI AVAE SARE (UNIFORM) WAKATI WA USAJILI
- iv. MWANAFUNZI AKAMILISHE TARATIBU ZOTE ZA USAJILI KABLA YA KUENZA MASOMO
- v. USAJILI KWA WANAFUNZI WOTE HUFANYIKA KUENZIA **SAA MBILI NA NUSU** (2.30) ASUBUHI HADI **SAA TANO NA NUSU** (5.30) ASUBUHI KWA SIKU ZOTE ZA KAZI

TAFADHALI ZINGATIA SANA MUDA.

VIFAA VYA USAFI

Kila mwanafunzi anatakiwa kuleta kifaa cha usafi kulingana na mchepuo aliopangiwa, kama ifuatavyo:

PCM – **Fagio MBILI laini za ndani (Soft broom 2)**

PCB – **Fagio MBILI za mpira za kudekia (Squeezer 2)**

CBG – **Fagio MBILI ngumu za ndani (Hard broom 2)**

PGM – **Jembe dogo la bustani**

EGM – **Brush ya kusafishia choo NA kizoleo cha takataka**

HGE – **Fagio MBILI ndefu za nje (Street broom 2)**

HGL – **Panga AU Fyekeo (Slasher)**

HKL – **Reki AU Jembe kubwa**

ECA – **Kifaa cha kutupia takataka (Dustbin kubwa).**

- ***Vifaa vya usafi viwe HAVIJATUMIKA (vipya)***
- ***Shule HAIPOKEI PESA TASLIMU kwa ajili ya vifaa vya usafi na ream za karatasi zilizoagizwa***

2019/20



*ADM NO. _____

FOMU YA KUJIANDIKISHA

PICHA YA
MZAZI

PICHA YA
MWANAFUNZI

TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI

1. Jina kamili la mwanafunzi _____
2. Jinsi (Me / Ke) _____ Tarehe ya kuzaliwa _____
3. Wilaya alikozaliwa _____ Mkoa _____
4. Uraia _____
5. Dini _____ Madhehebu _____
6. Mahali unapoishi sasa _____
7. Michezo anayoshiriki _____
8. Jina la Shule alikomaliza kidato cha nne _____
9. Namba ya Mtihani kidato cha nne _____
10. Daraja la ufaulu (Division) _____ Alama za ufaulu (Point) _____

TAARIFA ZA MZAZI / MLEZI (ALIYEBANDIKA PICHA)

11. Jina la Mzazi / Mlezi _____
 - a) Uhusiano na Mwanafunzi _____
 - b) Kazi ya Mzazi / Mlezi _____
 - c) Mahali anapoishi _____
 - d) Anuani ya Posta _____
 - e) Namba ya simu ya Mzazi / Mlezi _____
 - f) Saini ya Mzazi / Mlezi _____

TAARIFA KUHUSU WAZAZI WA MWANAFUNZI

- JINA LA BABA MZAZI _____
KAZI ANAYOFANYA _____ NAMBA YA SIMU _____
MAHALI ANAPOISHI _____ SAINI _____
- JINA LA MAMA MZAZI _____
KAZI ANAYOFANYA _____ NAMBA YA SIMU _____
MAHALI ANAPOISHI _____ SAINI _____

NB; Iwapo Mzazi amefariki andika jina kamili na neno AMEFARIKI baada ya jina.

Ahadi ya Mwanafunzi

Mimi _____ nakubali nafasi niliyopewa ya kidato cha Tano tahasusi (Combination) _____ mwaka **2019/20**.

Naahidi kutii kikamilifu Sheria na Kanuni zote za Shule wakati wote nitakapokuwa Mwanafunzi wa Shule ya Sekondari Tambaza.

Saini ya Mwanafunzi _____ Tarehe _____

Ahadi ya Mzazi / Mlezi (Anayeishi na Mwanafunzi - Aliyebandika picha)

Mimi _____ ambaye ni _____ (uhusiano) wa Mwanafunzi _____ naahidi kushirikiana na waalimu pamoja na uongozi wa Shule katika Malezi na kufuata Sheria, Kanuni na taratibu zote za Shule.

Saini ya Mzazi / Mlezi _____ Tarehe _____

KWA MATUMIZI YA OFISI

a) Boharia:

Vifaa alivyoleta; Ream _____

Kifaa cha usafi _____

Saini _____ Tarehe _____

b) Mhasibu:

Nathibitisha kwamba mwanafunzi amelipa malipo kama ifuatavyo:

i) Ada Tshs. _____ Michango mingine: Tshs. _____

ii) Risiti namba _____

iii) Saini ya Mhasibu _____ Tarehe _____

c) Mwalimu MSAJILI:

Ampangwa kusoma kidato cha Tano Mkondo wa _____

Saini _____ Tarehe _____

ILALA MUNICIPAL COUNCIL TAMBAZA HIGH SCHOOL

STUDENT'S MEDICAL CERTIFICATE

To be completed by a **GOVERNMENT MEDICAL OFFICER**

STUDENT'S NAME _____

SEX _____ **AGE** _____

CLASS AND COMB _____ **YEAR** _____

Please examine the student named above, Put a tick in either **YES** or **NO** whichever is applicable and COMMENT on him / her about the following;

S/N	ITEM / PROBLEM	YES	NO	IF YES EXPLAIN
1.	SIGHT			
2.	HEARING			
3.	SPEECH			
4.	ASTHMA			
5.	BLOOD			
6.	T. B			
7.	B. P			
8.	PREGNANCY for Girls			
9.	ANY PHYSICAL DISABILITY			
10.	ANY OTHER HEALTH PROBLEM			

I do hereby recommend the said student **MEDICALLY FIT / NOT FIT** for Studentship at **TAMBAZA** High School.

NAME OF THE DOCTOR _____

SIGNATURE _____

DATE _____ OFFICIAL STAMP _____