

JAMHURI YA MUUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
NGANZA SECONDARY SCHOOL P.O. BOX 1252, MWANZA

Tel. 0282550625 Fax. 0282550625 E-mail: nganzasse@gmail.com



Numba za simu

Mkuu wa Shule: 0762786029
Makamu Mkuu wa Shule: 0756822667
0754830849

Matron: 0754288669
Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi _____

Tarehe

S.L.P. _____

**YAH: MAELEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NGANZA
ILYOPO KATIKA HALMASHAURI YA JIJI LA MWANZA,
MKOA WA MWANZA, MWAKA 2019/2020**

Ninafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika Shule hii mwaka 2019/2020 tahasusi ya Shule ya Sekondari Nyanza ipo umbali wa Kilometa 12 kusini mashariki mwa mji wa Mwanza.

1. USAFIRI

Ufikapo mjini Mwanza; kama umeshuka kituo cha mabasi cha Buzuruga panda daladala zindazo Buhongwa na ushukie Nyegezi Kona. Kisha panda daladala zindazo Sweya/Luchelele/Mnagani – Mzunguko (Malimbe) na ushukie kituo cha Nyanza Sekondari.

Au kwa atayeshukia kitua cha mabasi cha Nyegezi (Nyegezi Bus Terminal) apande daladala zindazo mjini na ashuke Nyegezi Kona. Kisha panda daladala zindazo Sweya/Luchelele/Mnagani – Mzunguko (Malimbe) na ushukie kituo cha Nyanza Sekondari.

Au atayekuja na usafiri wa meli, uliza kilipo kituo cha Malimbe/Sweya/Luchelele – kipo barabara ya Kenyatta maarufa kwa jina la Stand ya Igombe. Kisha panda daladala zindazo Sweya/Luchelele/Mnagani – Mzunguko (Malimbe) na ushukie kituo cha Nyanza Sekondari.

Au atakayekuja na usafiri wa anga apande daladala zindanzo Airport – Buhongwa na ashukie Nyegezi Kona. Kisha panda daladala zindazo Sweya/Luchelele/Mnagani – Mzunguko (Malimbe) na ushukie kituo cha Nyanza Sekondari. Nauli ni Tshs. 400/=.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 08/07/2019. Hivyo, mwannafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 08/07/2019. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 22/07/2019. Muda wa kuripoti mwisho ni saa 11 jioni baada ya hapo hautapokelewa.

2.1. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA:-

- a) Sare ya shule ni sketi 2 blue bahari (kitambaa cha suti), maelezo ya mashono sketi yenye marinda 16 yaelekee upande mmoja na zipu pembeni ndefu hadi kwenye kisigino.
- b) Shati nyeupe 2 za mikono mirefu tetron.
- c) Rangi ya hijab (kijuba) iwe ni tetron nyeupe na suruali ya bluu bahari isiyobana.
- d) Sare ya michezo kwa shule hii ni “**track suit dark blue 1**”, bukta rangi ya bluu na **T-Shirt** ya kijivu inapatikana katika duka la shule.
- e) Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi.
- f) Soksi nyeupe jozi mbili ndefu.
- g) Sweta rangi ya bluu (Royal Blue).
- h) Nguo za kushindia (**Shamba Dress**) ni rangi ya “**Blue**” kitambaa cha suti za kike, mshono wa solo na mikono mifupi (kwa Waislam mikono mirefu) iwe ndefu hadi kwenye kisigino.
- i) Tai blue na mistari mieupe (rangi pundamilia “**blue**” na nyeupe).

NB: Ukishindwa kutofautisha rangi ya sketi na gauni (shamba dress) fika shuleni kuona sampuli ya kitambaa.

2.2. ADA NA MCHANGO YA SHULE

- a) Ada ya shule ni shilingi 70,000/= kwa mwanafunzi wa bweni. Unaweza kulipa shilingi 35,000/= kwa muhula au kulipa ada yote kwa mara moja. Fedha hizo zilipwe kwenye akaunti ya shule. Katika Benki ya NMB (tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye “**Pay in Slip**” na tahasusi yake). Jina la akaunti ada ni **Nganza Secondary School, Account No. 31101200107**.
- b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni:
 - i). Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani.
 - ii). Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha.
 - iii). Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma.
 - iv). Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine.
 - v). Shilingi 2,000/= nembo ya shule.
 - vi). Shilingi 10,000/= kwa ajili ya: huduma ya kwanza Tshs. 5,000/= na Bima ya Afya Tshs. 5,000/= (mwanafunzi ni muhimu kujiunga na Mfuko wa Bima ya Afya CHF kikaya) kama mwanafunzi ana bima atalipa Tshs. 5,000/= ya huduma ya kwanza tu.
 - vii). Shilingi 20,000/= kwa ajili ya mitihani ya kujipima (Mock).
 - viii). Shilingi 5,000/= fedha ya tahadhali (haitarejeshwa).

NB: Fedha yote ya michango ilipwe katika Benki ya NMB; Jina la Akauni ni **Nganza Secondary School – School Fund, Account No. 31101100036**. Kamwe usilipe fedha ya ada kwenye Akaunti hii.

- c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:
 - i). Rimu 2 za karatasi ((**A4 1, Double A tu**) na **ruled paper 1**) kwa mwaka.
 - ii). Vitabu vya masomo ya tahasusi (Combination) husika.
 - iii). **Dissecting kit** kwa wanafunzi wa “**biology**”.
 - iv). Scientific calculator (Casio Fx 991 original).
 - v). Godoro 1 lenye upana wa futi 2½.
 - vi). Shuka jozi 2 rangi ya pink na blue bahari.
 - vii). Blanket.
 - viii). Chandarua nyeupe.
 - ix). Ndoo ndogo mbili zenye mifuniko.
 - x). Vyombo vya chakula: (sahani, bakuli, kijiko na kikombe). (Vyombo vya plastic haviruhusiwi).

- xi). Vifaa vya darasani: (mathematical set, counter book 3quire, kalamu za kutosha, ruler, penseli).
- xii). Mahitaji binafsi: (sabuni za kuogea na kufulia, taulo, khanga au kitenge pair 1, soap dish, mibanio ya nguo, chupa ya kuhifadhia maji ya kunywa, night dress)
- xiii). Kamba ya kuanikia nguo na vibanio.

NB: Vifaa vinavyopatikana katika duka la shule ni:-

1. Tai ya shule.
2. Nembo
3. Sweta
4. T-shirt
5. Madaftari (Counter book 3 & 2 quires)
6. Kalamu (pen & pencil).
7. Ruler .
8. Soksi (stocking).
9. Mathematical sets.
10. Scientific calculator.

ANGALIZO: Mwanafunzi alete kifaa kama inavyoonesha hapa chini kulingana na tahasusi anayosoma.

- (i). CBG, PCB, walete squeezer 1 na mfagio wa chelewa nyenye mpini 1.
- (ii). PCM, PGM na EGM ECA na HGL walete mfagio wa ndani (soft broom) 1 na chelewa nyenye mpini 1 na mopper 1.
- (iii). HKL, HGK na HGE walete hard broom 1 na reki 1.

3. MAKOSA YAFUATAYO YANAWWEZA KUSABABISHA UKAFUKUZWA SHULE

- (i) Wizi
- (ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro.
- (iii) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
- (iv) Kugoma na kuhamasisha mgomo.
- (v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kupiga mwalimu/mlezi au mtu yeyote yule.
- (vi) Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule.
- (vii) Kufuga kucha
- (viii) Uvutaji wa sigara/matumizi ya vileo.
- (ix) Uasherati, uhusiano wa jinsia moja na kuolewa.
- (x) Kupata ujauzito au kutoa mimba.
- (xi) Kushiriki matendo ya uharifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- (xii) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
- (xiii) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
- (xiv) Kudharau Bendera ya Taifa.
- (xv) Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumi, n.k.
- (xvi) Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.
- (xvii) Kutohudhuria vipindi vya darasani na **“preparation”** za asubuhi na jioni.

4. Viambatanisho na fomu Muhimu

- a) Fomu ya uchunguzi wa Afya (Medical Examination form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospital ya Serikali.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makosa ya jinai.

- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni, kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
- d) Picha nne za Wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba za simu.

5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

NB: Mwanafunzi anapokuja kuripoti shuleni aje:-

- 1. Cheti cha kuzaliwa
- 2. Result slip (photocopy siyo original) ya kidato cha nne.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.

Jina la Mkuu wa Shule: **Yasinta T. Lyimo**

Sini ya Mkuu wa shule:

Mhuri wa Mkuu wa Shule:

NGANZA SECONDARY SCHOOL

P.O. BOX 1252,

MWANZA.

STUDENT MEDICAL EXAMINATION FORM

Student's Name age

Class/form V.

Blood Examination: HB

B/S

Stool Examination:

Analysis:

UPT.....

Ear

Eye

Chest Pain

Allergies

TB

Any Chronic Complaints note noted above e.g. Asthma, Heart Diseases, Skin Diseases, Ulcers, etc.

.....

.....

Any treatment given or recommended:-

1.

2.

3.

Signature of Examiner

Signature of Medical Officer incharge

Official Stamp

Date

FOMU YA KURIPOTI SHULENI
SHULE YA SEKONDARI NGANZA

1. Tarehe ya kuingia Shuleni Admission No.
2. Jina la Mwanafunzi
3. Darasa na mchepuo anoingia
4. Kabila
5. Tarehe ya kuzaliwa Wilaya
6. Jina la baba/mlezi
7. Kazi ya baba/mlezi
8. Namba ya simu ya baba/mlezi
9. Mahali baba/mlezi anapoishi

HISTORIA YA MWANAFUNZI

1. Dini/madhehebu
2. Michezo aipendayo au hobby.
3. Jina la baba(HAI / AMEFARIKI)
4. Jina la mama(HAI / AMEFARIKI)
5. Kama wazazi wamefariki (YATIMA) taja jina la mtu anayeishi naye.
.....
6. Uhusiano wako na mtu anayeishi naye
Kijiji Wilaya
Anwani yake
Namba yake ya Simu
7. Taja jina na uhusiani wa anayekulipa karo
8. Tatizo la kiafya (lipo/halipo) kama lipo eleza:
.....
.....
.....
9. Taja ndugu wanne watakaomtembelea mwanafunzi shuleni:
(a) simu
(b) simu
(c) simu
(d) simu

Jina la mwanafunzi sahaihi yake

Darasa na tahasusi anayosoma

MAELEZO YAKE KUHUSU TAALUMA

1. Malengo yangu katika kufaulu mitihani ya masomo nitakayochukua ni:

MASOMO	ALAMA/GRADE
(i)
(ii)
(iii)
(iv)
(v)

2. Mikakati yangu ili kufikia malengo hayo:

- (i)
- (ii)
- (iii)
- (iv)
- (v)

3. Nikishindwa kufikia malengo yangu nini kifanyike?

.....
.....
.....
.....

MWANAFUNZI KUZIFUATA SHERIA NA TARATIBU ZOTE ZA SHULE

Mimi wa kidato cha tano
tahasusi ya nimezisoma na kuzielewa, na kuzikubali sheria, kanuni na
taratibu zote za shule kama zilivyoorodheshwa hapo juu.

.....
SAHIHI YA MWANAFUNZI

AHADI YA MZAZI

Mimi mzazi/mlezi wa na ahidi
kumhimiza mtoto wangu kusoma kwa bidii, kulipa ada na michango yote ya shule na maelekezo
mengine yatakayotolewa na shule ikiwa ni pamoja na kuhudhuria vikao vya wazazi shuleni na
kufuatilia maendeleo yake ya taaluma.

Jina la mzazi/mlezi sahihi ya mzazi/mlezi