

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA IRINGA



Namba za Simu

Mkuu wa Shule: 0767594689

Makamu Mkuu wa Shule: 0764397770

Shule ya Sekondari ya Ufundi Ifunda,

S.L.P. 11

IFUNDA.

10 Aprili 2019

Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi

.....

S.L.P.

.....

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI IFUNDA
HALMASHAURI YA WILAYA IRINGA MKOA IRINGA MWAKA 2019

1. UTANGULIZI.

Nafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika shule hii mwaka 2019 tahasusi ya

Shule ya Sekondari ya Ufundi Ifunda ni shule ya serikali yenye kidato cha kwanza hadi cha sita. Kwa kidato cha kwanza hadi nne shule ina mchepuo wa masomo ya ufundi na kwa upande wa kidato cha tano na sita shule inafundisha masomo yanayounda tahasusi zifuatazo: **PCM** (Physics, Chemistry na Mathematics), **PCB** (Physics, Chemistry na Biology), **PGM** (Physics, Geography na Mathematics) **CBG** (Chemistry, Biology na

Geography) HKL (**H**istory, Kiswahili, na English Language), **HKG** (History, Geography, na Kiswahili) na **HGL** (History Geography na English Language)

Shule ya Sekondari ya Ufundi Ifunda ipo umbali wa Kilometa 45 kandokando ya barabara iendayo Mbeya.

Usafiri wa basi kutoka Iringa mjini hadi Ifunda unapatikana katika kituo kikuu cha mabasi na nauli ni shilingi 1,500/= (elfu moja mia tano tu).

Muhula wa masomo unanza Julai 2019, hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 08.07.2019. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 02.08.2019.

2. Mambo muhimu ya kuzingatia:-

2.1 Kuhusu Taaluma.

Ifahamike wazi kuwa unapewa nafasi ya kujiunga na shule hii kwa ajili ya manufaa ya Taifa na familia yako na kwamba serikali inawekeza kukugharamia katika elimu hivyo basi utazingatia na kutekeleza yafuatayo:

- i. Ni lazima kusoma kwa bidii na kuhudhuria vipindi vyote vya darasani na nje bila kukosa.
- ii. Kufanya majaribio yote na mitihani yote ya shule na nje ya shule bila kukosa.
- iii. Kufaulu mitihani yote ya ndani na ya nje ya shule kwa wastani wa shule ambao ni **75%**.
- iv. Haitegemewi mwanafunzi wa kidato cha tano na sita kufeli mitihani au kujiingiza katika makosa ya kinidhamu hususani kutofanya mitihani wowote. **KUFAULU NI LAZIMA** na wala siyo hiari.
- v. Mwenendo wa matokeo yasiyoridhisha itakulazimu kumwita mzazi wako kufika shuleni kwa mara ya kwanza. Ukiendelea kufeli itakulazimu mzazi kukutafutia shule yenye mazingira rafiki ambapo utaweza kufaulu vizuri.

2.2 Sare ya Shule

- a) Mashati meupe/blauzi ya mikono mirefu tetron mawili (2) au zaidi.
- b) Viatu vya ngozi vya kamba visigino vifupi rangi nyeusi jozi mbili au zaidi.
- c) Nguo za michezo Bukta 1, na raba jozi 1 au zaidi uje nazo

- d) Soksi rangi nyeupe jozi mbili au zaidi.
- e) Taulo na nguo za ndani za kutosha, blanketi 1, mashuka 2 ya kulalia, shuka 1 bluu bahari (light blue) la kutandika juu ya kitanda (bed cover) mto na foronya light blue na chandarua.
- f) Suruali mbili/Sketi mbili za rangi ya kijani (DarkGreen) ukishindwa kubaini rangi uje ushone shuleni.
- g) Sweta rangi ya bluu mshono wa “V”.
- h) Suruali/Sketi dark blue mbili na koti la dark blue.
- i) Track suit nyekundu kwa wavulana na Track suit light blue kwa wasichana.
- j) Tai moja rangi ya dark blue yenye nembo ya shule.
- k) T-shirt ya rangi ya kijivu yenye nembo ya shule inapatikana shuleni kwa gharama ya Tsh 10,000/=.
- l) T-shirt ya njano (form six) vazi baada ya masomo isiyo na maandishi yoyote wala picha.
- m) Jacket zito jeusi lisilovuka magoti kwa ajili ya kujikinga na baridi wakati wa maandalio ya jioni.
- n) Kofia (mzula) wenye rangi ya bendera ya taifa ya Tanzania kwa ajili ya kujikinga na baridi.

Hijabu kwa wasichana wa kiislamu:

- m. Sketi ndefu 2
- n. Hijabu ndefu zenye kufunika mikono (sio mitandio)
- o. Nusu kanzu ndefu na yenye upana wa kutosha.

ZINGATIA: NGUO ZA NYUMBANI HAZIRUHUSIWI KUJA NAZO.
Mwanafunzi akipatikana nazo atapewa adhabu kali hata kurudishwa nyumbani (kusimamishwa masomo).

PIA NGUO ZENYE KUSHONWA KIHUNI, ZINAZOBANA, FUPI, NA MAPAMBO YOYOTE KAMA VILE KUPAKA RANGI KUCHA, KUWEKA DAWA NYWELE, KUSUKA NYWELE, KUNYOA PANK, KUNYOA UPARA, HELENI, MIKUFU, PETE N.K. HAVIRUHUSIWI SHULENI.

2.3 Ada na Michango ya Shule:

a) Ada ya shule kwa mwaka ni shilingi 70,000/= . Unaweza kulipa shilingi 35,000/= kwa nusu muhula au kulipa ada yote kwa mara moja. Fedha hizo zilipwe kwenye akaunti ya shule Na. 60501100041 katika Benki ya NMB. Jina la akaunti ni Ifunda Technical Secondary School. (Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye pay in slip).

b) Michango inayotakiwa kulipwa na kila mzazi ni:-

- i. Shilingi 15,000/= kwa ajili ya ukarabati wa samani
- ii. Shilingi 6,000/= kwa ajili ya kitambulisho na picha
- iii. Shilingi 20,000/= kwa ajili ya taaluma
- iv. Shilingi 30,000/= kwa ajili ya kuwalipa wapishi, walinzi na vibarua wengine
- v. Shilingi 2,000/= nembo ya shule
- vi. Shilingi 10,000/= kwa ajili ya huduma ya kwanza Tshs. 5,000/= na Bima ya Afya Tshs. 5,000/=
- vii. Shilingi 20,000/= mitihani ya kujipima mock
- viii. Fedha ya tahadhari 5,000/= (haitarejeshwa)

Fedha zote za michango ziwekwe kwenye akaunti ya shule Na. 60501100004 NMB Benki. Jina la akaunti ni Ifunda Technical Secondary School.

Angalizo: Jumla ya ada na michango kwa wanafunzi wa:-

- (i) Bweni ni shilingi 188,000/=
- (ii) Kutwa ni shilingi 98,000/=

c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-

- (i) Godoro la sponji 75 x 180cm unaweza kununua kwenye maduka karibu na Shule.
- (ii) Sahani 1, bakuli 1, kikombe 1 na kijiko 1
- (iii) Ndoo 2 ndogo zenye mifuniko
- (iv) Ream 1 ya karatasi (Photocopy A4) utaikabidhi kwa Mwl. Msajili.

- (v) Vitabu vya masomo, kila mwanafunzi aje navyo kulingana na tahasusi aliyochaguliwa.
- (vi) Dissecting kit kwa wanafunzi wa Biolojia
- (vii) Kwa wanafunzi wa sanaa kamusi ya Kiswahili sanifu na English dictionary ni LAZIMA. (**Advanced English learners Dictionary**) na zitakaguliwa.
- (viii) Scientific calculator.
- (ix) Vifaa vya usafi: Jembe 1 lenye mpini, kwanja/fyekeo 1,squeezer/water drier 1,soft bloom 1,hard bloom 1, fagio la chelewa 1.

3. MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE:

- (i) Wizi
- (ii) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro
- (iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo
- (iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla
- (v) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote yule
- (vi) Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzo wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule.
- (vii) Kufuga ndevu
- (viii) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevyaa.
- (ix) Uvutaji wa sigara
- (x) Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuo au kuolewa
- (xi) Kupata ujauzito au kutoa mimba
- (xii) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunjua sheria za nchi.
- (xiii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana.
- (xiv) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni
- (xv) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule
- (xvi) Kudharau Bendera ya Taifa.
- (xvii) Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
- (xviii) Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

4. Viambatisho na Fomu Muhimu:

- a) Fomu ya uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo na makossa ya jinai.
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sharia, kanuni kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
- d) Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na namba zao za simu.

5. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

Saini ya Mkuu wa Shule:

Jina la Mkuu wa Shule:

Mhuri wa Mkuu wa Shule:

Nakala:-

1. Katibu Mkuu,
Ofisi ya Rais,
TAMISEMI,
S.L.P. 1923,
DODOMA.
2. Mkurugenzi wa Elimu ya Sekondari,
Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,
S.L.P. 9121,
DAR ES SALAAM.
3. Mkurugenzi Mtendaji,
Halmashauri ya Wilaya ya Iringa,
4. Afisa Elimu (M),
S.L.P. 858,
IRINGA.
5. Afisa Elimu Sekondari (W),
S.L.P. 642,
IRINGA.

S.L.P. 108,
IRINGA.

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA IRINGA**



SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI IFUNDA

Sehemu Mwanafunzi:

Mimi. Msichana/Mvulana ninakubali nafasi niliyopewa kuingia kidato cha mwaka katika Shule ya Sekondari ya Ufundi Ifunda, na nitafika shuleni bila kuchelewa. Nitatii na kuzingatia sheria, kanuni na taratibu zote za shule na za Nchi.

Nitakuwa Mwanafunzi mwenye bidii katika katika masomo na kazi za Elimu ya Kujitegemea.

Sehemu ya Mzazi/Mlezi

Mimi.Ninakubali mtoto wangu kuingia Shule ya Sekondari ya Ufundi Ifunda kidato cha mwakana

Ninaahidi kumlipia karo ya Shule na kumpatia mahitaji yote kama ilivyo katika maagizo ya kujiunga na Shule (Joining Instructions) ninakuhakikishia kuwa nitashirikiana na Shule wakati wote kuona kuwa mwanangu anatekeleza wajibu wake kwa Shule na Taifa.

Anwani yangu ya kudumu ni:

.....
.....
.....
.....

Namba ya simu ya mkononi ya mezani/ofisini.....

Iwapo nitapata uhamisho au kubadilisha makazi ni lazima nitaijulisha shule kwa maandishi yaliyothibitishwa na Mkuu wangu wa Idara au Ofisi ya Afisa Mtendaji wa Kata/Kijiji.

Sahihi Tarehe

JAZA FOMU HII NA KUIRUDISHA SHULENI WAKATI WA KURIPOTI.

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA IRINGA**



SHULE YA SEKONDARI YA UFUNDI IFUNDA

**S.L.P. 11,
IFUNDA**

TAARIFA YA BINAFSI YA MWANAFUNZI

1. Jina tarehe ya
kuzaliwa.....
(taja mwaka na mwezi)
2. Kabila Taifa
.....
3. Dini na madhehebu
.....
4. Jina la Baba
.....
5. Anwani ya Baba
.....
.....
6. Kazi ya Baba
.....
7. Jina la Mama Kazi yake
.....
8. Wazazi wanaishi pamoja au
wametengana.....
9. Jina na anwani ya Mlezi wako (kama si Mzazi)
.....
.....
.....

10. Wakati wa likizo utakwenda kwa nani na wapi

.....
(taja sehemu moja tu utakakokwenda kila wakati).....

11. Hapa Mkoani Iringa nina/sina

ndugu.....

Endapo una ndugu jaza jedwali lifuatalo hapa chini.

JINA LAKE	UHSIANO	MAHALI ANAPOISHI	ANWANI NA NAMBA YA SIMU

12. Ninathibitisha kwamba habari zote nilizotoa ni kweli na sahihi

Sahihi ya Mwanafunzi..... Tarehe:

.....

Sahihi ya Mzazi/Mlezi Tarehe

.....

13. Jina na sahihi ya Afisa Mtendaji wa Kijiji

Mhuri:

**PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENTS
IRINGA DISTRICT COUNCIL**



IFUNDA TECHNICAL SECONDARY SCHOOL
FORM MEDICAL EXAMINATION

(To be completed by a Medial Officer in respect of all Form I entrants)

Pupil's full name.....

Age years Sex
.....

Blood count (Red and white)
.....

Stool Examination
.....

Syphilis and other venereal diseases test
.....
.....
.....

T.B. Test
.....
....

Eye Test
.....
....

Ears
.....
.....

Spleen
.....
.....

Abdomen
.....

Urine for plamotest
.....

Test for pregnancy (for girls only)

.....

ADDITIONAL INFORMATION

(If any) e.g. physical defects, impartments e.g. am legrete)

Infections, chronic of family diseases etc

.....

.....

.....

.....

I certify that the above is fit to pursue studies in Technical Education.

Station..... Signature

Date Designation