

**JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**

---

Web: [www.arushagirlshighschool.com](http://www.arushagirlshighschool.com)  
EMAIL : [arushagirlz@gmail.com](mailto:arushagirlz@gmail.com)

Arusha Girls High School,  
S.L.P. 16034,  
**ARUSHA**  
23/4/ 2019

Namba za simu.

**Mkuu wa shule : 0784258018 / 0769121516**

**Makamu mkuu wa shule: 0784137840 / 0755 845604**

MZAZI WA -----

S.L.P. -----

-----

**PICHA P/S YA**  
**WAZAZI NA**  
**MTOTO**

**MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI**  
**ARUSHAGIRLS HALMASHAURI YA JIJI LA ARUSHA MKOA WA ARUSHA**  
**MWAKA 2019 KIDATO CHA TANO.**

1.0 Nafurahi kukufahamisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha tano(V)  
katika shule hii mwaka 2019/2020 tahasusi ya

<b>EGM</b>	<b>PGM</b>	<b>PCM</b>	<b>HGE</b>
------------	------------	------------	------------

Shule ya Sekondari Arusha Girls ipo umbali wa kilometa 09 (tisa) Magharibi mwa mji wa Arusha. Usafiri wa basi kutoka mjini Arusha unapatikana katika kituo cha mabasi Kilombero magari yakwenda Kisongo nauli ni shilingi 500/= (mia tano tu) hadi njia panda ya kwenda shuleni panajulikana kwa jina ndorobo. Unaweza kuchukua usafiri wa pikipiki kutoka kituo cha Canada hadi shuleni shilingi 2,000/=, kituo cha Canada kipo mita chache kutoka kituo cha ndorobo .

Muhula wa masomo unaanza tarehe ..... Hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe .... Mwisho wa kuripoti ni tarehe .....

**2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA**

**2.1 Sare ya shule.**

a) Sare ya shule ni

1. Sketi rangi ya orange mbili (02) @ 18,000/=
2. Mashati meupe mikono mirefu mawili (02) @ 12,000/= yenye nembo ya shule
3. Tai rangi ya orange moja (01) @ 3,500/=,
4. Sweta nyeusi moja (01) yenye nembo ya shule @ 21,000/=
5. Soksi jozi mbili (02) (Stockings) @ 3000/=
6. T-shirt yenye Nembo ya shule T.sh 15,000/=
7. Nguo ya kushindia (Shamba dress) rangi ya kahawia na nyeupe (draft) @ 20,000/=
8. Hijab (kijuba) nyeupe inayoishia chini ya kifua (kwa waislamu) T.sh 12,000/=
9. Gharama ya nembo ya shule ni Tshs.2000/=.
10. Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye kisigino kifupi UJE NAVYO.
11. Sare ya michezo ni Bukta moja rangi ya blue, Sketi fupi (nap round) ya blue, T-shirt nyeupe, Raba nyeupe na Soksi nyeupe UJE NAVYO.
12. Track suit rangi ya dark bluu UJE NAYO.
13. Gum-boots kwa matumizi ya kazi za nje ya darasa na wakati wa mvua. UJE NAZO
14. Poolneck nyeupe na jacket nyeusi kwa matumizi ya wakati wa baridi / usiku.

**NB: Sare za shule zinapatikana shuleni kuondoa tofauti za rangi**



**JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**

---

**ZINGATIA.** Katika kukamilisha sare ya shule, nywele lazima ziwe fupi za kuchana,kucha ziwe fupi na zisipakwe rangi na uvaaji wa mapambo ni marufuku.

**Uje umevaa sare za shule uliyotokanayo ulikosoma** na utaitumia kabla ya kupewa sare shule hii.

**2.2 Ada na michango ya shule.**

**a) Ada ya shule kwa mwaka ni T.Sh 70,000/=** Unaweza kulipa karo yote kwa wakati mmoja au nusu (**T.Sh.35,000/=**) kwa muhula.Fedha hizo **zilipwe kwenye Akaunt ya shule namba. 42710006674 Benki ya NMB Jina la Account ni Arusha Girls High School.**

(Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye “pay in slip”).

**b) Michango mingine anayotakiwa kulipa mzazi.**

- i. Ukarabati wa samani za shule kwa mwaka Shilingi 30,000/=
  - ii. Kitambulisho na picha Shilingi 6,000/=
  - iii.Taaluma kwa mwaka Shilingi 20,000/=
  - iv. Wapishi,walinzi,matron na vibarua wengine Shilingi 60,000/= kwa mwaka.
  - v.Mchango wa vifaa vya maabara shilingi 15,000/=
  - v. Huduma ya kwanza ya matibabu Shilingi 15,000/=
  - vi. Mitihani ya kujipima na shule nyingine kwa mwaka. Shilingi 20,000/=
  - vii. Kukodi godoro kwa mwaka Shilingi 20,000/= (**uje nayo shuleni**)
  - viii. Tahadhari kwa mwaka Shilingi 5,000/= (**haitarejeshwa**).
- Fedha hizo **zilipwe kwenye Akaunt ya shule namba. 42710006675 Benki ya NMB Jina la Account ni Arusha Girls High School.**
- (Tafadhali andika jina la mwanafunzi kwenye “pay in slip”).

**c) Mahitaji muhimu ambayo mwanafunzi anapaswa kuleta shuleni ni:-**

- i. **Rimu moja Photocopy paper size A4 kwa mhula.**
- ii. **Folder File moja.**
- iii. Vitabu vya masomo ya tahasusi yake (orodha imeambatanishwa)
- iv. Scientific calculator.
- v. Madaftari ya kutosha ya masomo yake, Mathematical set ,Graf pad,Kalamu na vifaa vingine vya kujifunzia.
- vi. Begi la kuhifadhia vifaa vya darasani.
- vii. Vyombo vya kulia chakula (sahani,bakuli,kijiko na kikombe) vyombo vya plastiki haviruhusiwi,vinavyoruhusiwa ni vile vya aina ya mfupa,vya udongo haviruhusiwi.
- viii. **Rato na kwanja.**

**3.0 MAHITAJI YA MALAZI YA BWENI.**

- i. Chandarua ya rangi nyeupe.
- ii. Shuka rangi ya pink nne (4).na foronya za pinki (2).
- iii. Blanketi moja (1) na mto wa kulalia.
- iv. Nguo za kulalia (Night Dress/pyjamas).
- v. Sanduku imara la kuhifadhia mali yako. Tunapokea sanduku moja tu aina ya tranka.
- vi. Taulo moja na vitenge doti moja.
- vii. Mahitaji yote ya bafu kwa mfano. sabuni, mafuta, dawa ya meno.
- viii. Ndoo moja ya kuogea na chupa ya kuhifadhia maji safi ya kunywa.
- ix. Tochi 1 ya solar

**JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**

---

x. Gum- boots kwa matumizi ya kazi za nje ya darasa.

Natumia tena nafasi hii kukukaribisha hapa shuleni “Arusha Girls High School”na ni matarajio yangu kuwa ufikapo hapa shuleni utatumia vema nafasi hii uliyotunukiwa na taifa.

**Kumbuka:-**

Kama hujaripoti shuleni hadi tarehe ya mwisho iliyopangwa na Serikali utahesabiwa kuwa umeikataa nafasi hii, hivyo itachukuliwa na mwanafunzi mwingine.

Hakikisha unatimiza mahitaji yote kuepuka usumbufu usio wa lazima kwani shule ipo nje ya mji.

**3.0 MUHIMU KWA WANAJUMUIYA YA ARUSHA GIRLS HIGH SCHOOL.**

3.1 Wanafunzi wote lazima wafuate sheria za NCHI na za shule kwa ujumla.

Lengo la sheria za shule yetu ni kumjenga mwanafunzi kuwa na mwenendo mzuri kitabia hivyo kumwezesha kufanikiwa kupata kile anachostahili haswa **Taaluma**. Sheria hizi zitasaidia kuleta hali ya AMANI, UMOJA na FURAHA shuleni na kumfanya kuwa raia mwema . Kila mwanafunzi aje na nia ya KUSOMA KWA BIDII,KUJITUMA na ajitahidi kuishi vizuri katika jumuiya ya shule hii na majirani zetu pia

3.2 Kwa upande wa shule sisi WALIMU pamoja na WAFANYAKAZI WASIOWALIMU tutajitahidi kumfundisha na kumlea mtoto katika maadili mema lakini tutashindwa kazi hii endapo hatutapata ushirikiano mzuri wa wazazi/walezi.Tunaomba ushirikiano wenu. Kila mtu anatakiwa Kuheshimu:

i. **Bendera ya Taifa na picha za viongozi wa serikali**

ii. **Nembo ya Taifa “coat ofArms”, wimbo wa Taifa na fedha za Taifa.**

Lugha inayotumika darasani na nje ya darasa ni Kiingereza tu. Hii inasaidia kuleta ufanisi katika masomo.Kwa vile shule ni mahali pa kusoma **kelele hazitakiwi kabisa** madarasani na sehemu nyingine za kujifunzia.

3.3 Kila mwanafunzi ni lazima ahudhurie vipindi vyote vinavyompasa kama Ratiba ya Shule inavyoonyesha. Kazi za mikono ni sehemu ya elimu inayotolewa hapa shuleni. Kila mmoja lazima ashiriki kikamilifu kazi za mikono kama ratiba inatavyomwelekeza.

**4.0 SHERIA ZA SHULE**

i. Hairuhusiwi kupeleka chakula nje ya bwalo la chakula kama bwenini na darasani.

ii. Mwanafunzi haruhusiwi kukaa na dawa za aina yoyote. Mwanafunzi anapolazimika kuwa na dawa atoe taarifa kwa matroni ili aweze kuhifadhiwa. Wanafunzi hawaruhusiwi kupeana dawa shuleni.

iii Wanafunzi hawaruhusiwi kuongea na mgeni yeyote bila ruhusa ya Mkuu wa Shule/makamu mkuu wa shule/mwalimu wa zamu

iv Kupata,kutoa mimba ni mambo ambayo shule hii haitegemei kwa vile kila msichana Mwema anamcha Mungu na ana malengo mazuri katika maisha yake.

v.Kila mmoja anawajibika kuvitunza kwa uangalifu wa hali ya juu vifaa vyote vya shule atakavyokabidhiwa na asivyokabidhiwa.Uharibifu wowote utakaotokea gharama za matengenezo zitalipwa na atakayehusika na uharibifu huo. Mfano, Kuvunja vioo vya madirisha, milango n.k.

vi. Wakati wa kutoka na kuingia shuleni lazima mwanafunzi awe katika sare ya shule ili iwe rahisi kusaidika anapopata shida njiani

vii. **Ni marufuku mwanafunzi kwenda kwenye nyumba za walimu/wafanyakazi bila**

**JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**

---

**kibali.**

**N.B** Kila mwanafunzi anategemewa kuwa na heshima kwa watu wote hapa shuleni na kwa wageni ,pia atumie lugha nzuri wakati wote na aeleze matatizo yake kwa viongozi wanaohusika, awatii viongozi wote na ashirikiane na wenzake kwa upendo, heshima, amani na undugu.

**4.0 MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.**

- i. Wizi.
- ii. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro.
- iii. Kugoma au kuhamasisha mgomo.
- iv. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla.
- v. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au na mtu yeyote Yule.
- vi. Kusuka nywele kwa mtindo wowote ule. Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni.
- vii. Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya madawa ya kulevyo.
- viii. Uvutaji wa sigara.
- ix. Uasherati, uhusiano wa jinsia moja na kuolewa.
- x. Kupata ujauzito au kutoa mimba.
- xi. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi.
- xii. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni.
- xiii. **Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule**
- xiv. Kudharau Bendera ya Taifa.
- xv. Kufanya jaribio lolote la kujiua au kutishia kujiua kama kunywa sumu n.k.
- xvi. Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.
- xvii. Kutumia vifaa vyovyote vya umeme
- xviii. Kulala nje ya shule bila ruhusa / kutoroka.

**5.0 VIAMBATANISHO NA FOMU MUHIMU.**

- a) Fomu ya utii na tabia njema kwa mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika mgomo, fujo, makosa ya jinai n.k
- b) Fomu ya mzazi/mlezi historia na kukiri kukubaliana na sheria, kanuni za shule, kulipa ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
- c) Fomu ya uchunguzi wa afya (Medical Examination form). ambayo itajazwa na mganga mkuu wa Hospitali ya Serikali. **Tafadhali ambatanisha majibu ya vipimo .**
- d) Passport size ya Mwanafunzi, Baba ,Mama /walezi wake na ndugu wa karibu wa mwanafunzi anayeweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pale itakapohitajika pamoja na namba zao za simu.

**Tafadhali soma kwa umakini maelezo/maagizo yote na kuyatekeleza kikamilifu.**

**JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**

---

**FOMU YA UTII NA TABIA NJEMA**

Mimi -----(jina kamili la mwanafunzi)

Kidato cha ----- mwaka -----

Natambua wajibu wangu kwa Taifa kama mwanafunzi na naahidi kwamba:-

- a) Nitatii na kuwaheshimu viongozi wangu wote kuanzia ngazi ya darasa, viranja, walimu, watumishi wote hadi Mkuu wa Shule.
- b) Nitafuata sheria na kanuni zote za shule pamoja na maelekezo yote yanayotolewa mara kwa mara na uongozi wa shule.
- c) Sitashiriki katika mgomo, Fujo na makosa ya jinai.
- d) Sitatoka nje ya mipaka ya shule wakati wa masomo labda tu kwa shughuli maalumu na baada ya kupata kibali maalumu kutoka kwa Mwalimu au Mkuu wa Shule mwenyewe.
- e) Kama nitashindwa kufuata hayo yote hapo juu, hatua kali ichukuliwe dhidi yangu ni pamoja na kusimamishwa masomo ama kufukuzwa shule.

Tarehe ----- Jina na Sahihi ya Mwanafunzi.....

Tarehe -----Jina la Mzazi/Mlezi.....

Sahihi ya Mkuu wa Shule

.....

**JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**

---

**FOMU YA TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI**

1. Jina kamili la Baba -----  
Kabila lako ni .....  
Kazi yako-----  
-Anwani ya mahali pa kazi ya baba -----  
  
Nambari ya simu -----
  
2. Jina kamili la Mama -----  
Kabila lako ni .....  
Kazi yake -----  
Anwani ya mahali pa kazi ya mama -----  
Nambari ya simu -----
  
3. Jina kamili la Mlezi (iwapo mtoto haishi na wazazi wake)  
-----  
Kazi na Anwani ya Mzazi/ Mlezi -----  
  
-----
  
4. Nyumbani kwa baba (alipozaliwa mtoto) au 'Place of Domicile'  
Kijiji/Mtaa ----- Wilaya -----  
Kata ----- Mkoa -----  
Tarafa -----
  
5. Mtoto anaishi na (i) Baba tu (ii) Mama tu (iii) Wazazi wote  
(iv) Walezi \*Kata isiyohusika\*
  
6. Dini ya Baba ----- Dhehebu -----  
Dini ya Mama ----- Dhehebu -----  
Dhehebu unalotaka mwanao alelewe -----7.
  
7. Mahali na namba ya mlezi anayeishi Arusha ambaye tutashirikiana kwenye dharura za mwanafunzi  
-----  
.....

Mimi ----- (Baba/Mama/Mlezi wa -----  
Nimesoma na kuelewa sheria na kanuni za shule. Nakubali kulipa Ada, michango na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule. Nathibitisha kuwa taarifa hiyo hapo juu ni sahihi na naahidi kushirikiana na walimu ili kuhakikisha kwamba kijana wangu anakuwa na tabia nzuri, mchapa kazi na mwenye bidii ya masomo. Endapo mtoto wangu atashindwa kufuata hayo yote hatua kali dhidi yake zichukuliwe ikiwa ni pamoja na kusimamishwa masomo au kufukuzwa shule.

Tarehe -----

Jina la Mzazi/Mlezi.....

*Arusha girls high school*



**JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**

---

Sahihi ya Mzazi/Mlezi .....

**6.0. VITABU**

Ifuatayo ni baadhi ya orodha ya vitabu vinavyotumika darasani. Wanafunzi wajitahidi  
Kuwa navyo angalau vichache.

**ECONOMICS:**

Text Book of Economics by J.L. HANSON

Economic Simplified by SALEEMI

Modern economic' by KHAN.

Macro economic Theory by M.L JHINGAN

Micro Economic Theory by M.L JHINGAN

Introductory Economics by STANLAKE'S

**GEOGRAPHY:**

Landforms in Africa by COLIN BUCKLE.

Principles of Physical Geography by MONKHOUSE.

Geography. Integrated Approach by WAUGH.

Practical Geography for Africa by J.M. PRITCHARD.

AFRICA by J.M. PRITCHARD.

Tropical Lands by MICHAEL SENIOR.

Human and Economic geography by MORGAN.

**MATHEMATICS:**

Pure Mathematics by K.J. BACKHOUSE

Advanced level Math's Vol. 1 by L.K. SHAYO.

Modern ABC.

Advanced Level Pure Mathematics, fourth Edition by C.J TRANTA

**PHYSICS:**

Principle of physics XI by Chand

Principle of physics XII by Chand

Understanding Physics by Jim Breclhaupt

Objective of Physics by Chand

Advance Physics by Roger Munchester

Physics by Tom Duncan

Calculation for A Level physics

Physics ABBOT

**CHEMISTRY:**

Coceptual chemistry xi xii –by S.chand

Inorganic chemistry –By Ngaiza

Advanced inorganic Chemistry vol.1 & 2 –By shand

Organic chemistry part A by Tanzania publishing House

Organic chemistry part B Tanzania publishing House

Physical chemistry by Schand

Advanced chemistry –By Cambridge low price Edition Philip Mathew.

A level chemistry- 4<sup>th</sup> Edition EN Ramsiden

Practical chemistry –By Mungu.

**HISTORY BOOKS**

Major events in African History, History 1, History 2.

**BASIC APPLIED MATHEMATICS.**

**JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**OFISI YA RAIS**  
**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**

---

Basic Applied Mathematics for Form five By Sillem

**THE PRESIDENT'S OFFICE**  
**REGIONAL ADMINSTRATIONS AND LOCAL GOVERNMENT**

*Arusha Girls High School,*  
*P.O.Box. 16034,*  
*ARUSHA.*

*Date: .....*

*Ref. AGHS /F.V 2019/2020*

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

**PART A:**

Ref. No:

Medical Officer

Date: -----

-----  
-----  
-----

RE: -----

FORM V -----

Please examine the named above for fitness for admission as a student of this school.  
Thank you.

-----  
M.M.KINYAU  
HEADMISTRESS  
MOBILE NO: 0784258018

**PART B:**

MEDICAL CERTIFICATE

*(To be completed by a Medical Officer)*

I have examined the above named student and consider that she is fit/not fit for studies:

Explanation if any -----  
-----

Date ----- Signature -----

Station: ----- Designation -----